Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cân bằng điện tử trên xe kia

Tập Lái
3/1/19
4
0
1
40
xin chào các bạn. Hôm rồi xe tôi bị đứt cáp còi nên tự tháo ra thây. Sau khi thây xong thì bị mất ESP cân bằng điện tử.
Các bạn có cách nào có thể khắc phục tại nhà được không thì chỉ giúp mình với.
Xe kia morning nhập 2011, mình đang có cổng kết nối ELM bluetooch
Xin cảm ơn ah!

Attachments

Tập Lái
3/1/19
4
0
1
40
Đặt sai cảm biến góc láy nên báo lỗi.xe bác o đâu
Mình ở Phan Rang, Ninh Thuận. Bạn có hình ảnh nào về cách xếp cảm biến này không? Cho mình xin cách xếp lại nha.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
xin chào các bạn. Hôm rồi xe tôi bị đứt cáp còi nên tự tháo ra thây. Sau khi thây xong thì bị mất ESP cân bằng điện tử.
Các bạn có cách nào có thể khắc phục tại nhà được không thì chỉ giúp mình với.
Xe kia morning nhập 2011, mình đang có cổng kết nối ELM bluetooch
Xin cảm ơn ah!
Trước nhất đó là cảm biến, có lẽ bạn phải xem lại có rò rỉ gì không, theo tôi biết thì ESP chung chung là như thế nầy (lấy từ KIA PICANTO)

Gồm 4 cái ở 4 bánh xe, Nhưng bạn dùng ELM327 thì nên dùng USB hơn là bluetooth, gắn vào laptop (win 32 bits) theo tôi thấy là chỉnh hơn là dùng bluetooth (ý kiến riêng) và thêm đồ đo điện nửa cho chắc ăn,

Bạn cho biết error code hiển thị là gì , có thể tìm được nguyên nhân

Còn bạn nếu biết ngoại ngữ thì dịch nhé, cứ dùng translation là ra ngay thôi. Những chữ nào bạn không biết thì tôi có thể tạm dịch ra cho bạn.

Tập Lái
3/1/19
4
0
1
40
Cảm ơn sự nhiệt tình của bạn. Cái bạn đưa quá chi tiết, cái mình biết là nó bị hư ngay cái hộp cảm biến góc lái. Giờ mình muốn xếp lại 2 bánh răng chứa Nam Châm sao cho đúng là ok ah.