Tập Lái
22/10/16
1
0
1
30
Chuyện là em mới bị 1 vụ tông xe, hậu quả là con ngựa cưng bị hư hại đáng kể.
Em đang đậu ngay ngã tư chờ đèn đỏ ( phía trước có 1 xe chờ đèn đỏ phía trước ), đèn xanh bật lên. xe trước chạy qua, chuyện không may đến với em. Có 2 người chở 2 thùng inox lớn chạy tốc độ cao ( đua với nhau ) chắc là vượt đèn đỏ ( vàng vừa bật sang đỏ ).
Một xe thì ngã tông vào bên hông ( dưới đèn nhan, hên là không bể đèn )
Làm móp dàn đồng 1 chút
Một xe thì tông mạnh vào măm xe làm cho măm xe bị cong ( bánh xe bên trái thì thẳng, bên phải thì giống như đang đánh lái qua phải 1 chút )
Em đang có bảo hiểm ở huyndai ngọc an ở quốc lộ 13 quận thủ đức.
CHo em xin hỏi các bác có kinh nghiệm, tình trạng xe như vậy có nặng không và nếu bỏ bảo hiểm thì trong bao lâu sẽ xong ?
Đây là hình chụp x-quang của em nó
Cần các bác có kinh nghiệm lái xe, tai nạn xe nhẹ và bảo hiểm
mong nhận được ý kiến chân thành của các bác ạ. xin cảm ơn.

Attachments

Tập Lái
27/7/16
12
4
3
40
Tình trạng của bác sẽ không được bồi thường vì lỗi không phải của bác, bác có thể nhờ người tư vấn trước về tình huống tai nạn để tránh trường hợp Bảo hiểm từ chối bồi thường bác nhé.

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Lỗi hay không công an giải quyết.
1. nếu thỏa thuận với 2 thằng chở bon nó đền cho bác. sau đó bác kêu bảo hiểm bảo nó làm.
2. về đồn chờ công an giải quyết. neu bác sai thì keu bảo hiểm lo cho cả 2. nếu bác đúng thì về trường hợp 1.
3. thời gian phụ thuộc gara sửa cho bác.

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Tình trạng của bác sẽ không được bồi thường vì lỗi không phải của bác, bác có thể nhờ người tư vấn trước về tình huống tai nạn để tránh trường hợp Bảo hiểm từ chối bồi thường bác nhé.
Trừ những vụ lớn thì chờ công an giải quyết roiof nó mới bồi thường. còn lại bồi thường hết.
Bác bảo bác đúng nhưng thằng tông chạy mất, ko lẽ bh ko đền. quan trọng là khéo chút thôi ah.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Nếu bác quen bảo hiểm thì họ sẽ tư vấn cách tường trình hợp lý nhất để được bồi thường. Quen hơn nữa thì chỉ ký tên và đưa xe vào xưởng.

Hạng B1
3/12/11
64
3
8
Tiện đây bác tư vấn cho em th này với, mới tối vừa rồi em húc đuôi xe người ta vậy lỗi của em thì bh BH TNDS có bồi thường ko ạ?

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Bác cứ khai với baohiem là do trời tối và thiếu quan sát nên TÔI cúp đầu xe máy và xảy ra va chạm làm hư ji ji...... đó.

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Tiện đây bác tư vấn cho em th này với, mới tối vừa rồi em húc đuôi xe người ta vậy lỗi của em thì bh BH TNDS có bồi thường ko ạ?
Bh TNDS chỉ bồi thường cho người thôi bác. BHVC mới bồi thường xe.