Tập Lái
26/9/18
33
5
8
44
Binh Thanh - Sai Gon
Chào các bác.
Em gà mờ mới bắt đầu tham gia vào diễn đàn, các bác đi trước giúp em cái này nhé :
Con xe em bị chết cái quạt điều khiển giàn lạnh taplô. Gara tháo ra phán là phải thay nguyên con ( cả cái quạt lẫn IC điều khiển, em có tìm hiểu thì hình như đa phần chết ic điều khiển, còn hai cây quạt hai bên thì dễ gì bị phải không các bác. Gara tháo banh taplo ra rồi, em lấy cây quạt ra mang về, có vài nơi báo giá IC điều khiển giá hơn 2 chai. Hàng chính hãng, em nghe gara phán là có sửa xong thì phải mua phần mềm để chạy lại. Em không tin ? lắm nên phải nhờ các bác tư vấn xem sao.
Post bài mấy hôm không thấy ai pm, thôi tự trả lời vậy, nói chung chẳng khó, chỉ khó là chọn chỗ mà làm thôi. Diễn đàn nhìn là chủ yếu, không mấy ai để tâm đến news post cần hỗ trợ cả.
Cám ơn các bác.
Cần các bác giúp chữa bệnh chết IC điều khiển giàn lạnh BMW 535i

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/9/18
33
5
8
44
Binh Thanh - Sai Gon
Chào các bác.
Em gà mờ mới bắt đầu tham gia vào diễn đàn, các bác đi trước giúp em cái này nhé :
Con xe em bị chết cái quạt điều khiển giàn lạnh taplô. Gara tháo ra phán là phải thay nguyên con ( cả cái quạt lẫn IC điều khiển, em có tìm hiểu thì hình như đa phần chết ic điều khiển, còn hai cây quạt hai bên thì dễ gì bị phải không các bác. Gara tháo banh taplo ra rồi, em lấy cây quạt ra mang về, có vài nơi báo giá IC điều khiển giá hơn 2 chai. Hàng chính hãng, em nghe gara phán là có sửa xong thì phải mua phần mềm để chạy lại. Em không tin lắm nên phải nhờ các bác.Vì ở Việt Nam mình thì gara nào mua phần mềm chính hãng để chạy nhỉ? đa phần hack ...Các bác giúp em tý nhé, xe nằm đó thấy tháo banh đầu taplo xót quá.
Cám ơn các bác.View attachment 1729639
Tổng cộng gần 500 lượt view, và im lặng. Forum Bmw hay nhỉ !!

Hạng B2
4/5/17
149
29
38
40
mì cũng vậy tự post tự sửa,tự trả lời nên khỏi chia kinh nghiệm luôn

• Like
Reactions: Win_Dew
Hạng B2
4/5/17
149