Tập Lái
26/9/20
5
2
3
27
Cần các bác tư vấn Mazda 3 Sport Premium

Chào các bác, tình hình là em đang ngắm ngía con Mazda 3 Sport 1.5 premium định chốt trong tháng sau :p Ko biết bác nào đang sỡ hữu em này cho e xin ít review về:

- Chất lượng
- Tiêu thụ nhiên liệu
- Đi đường dài có ngon ko?
- So với bản sedan có khác gì nhiều lắm ko?

Em cũng ra showroom và lái thử vài đoạn ngắn, nên cần lắng nghe thêm ý kiến của các bác nào đã sử dụng thời gian vừa qua xem như thế nào.

Nhu cần em sử dụng đi làm 1 ngày khoảng 40km, cuối tuần thường làm chuyến Vũng Tàu hoặc về Nha Trang. Sở thích em là sedan và hatchback nên các bác đừng lái qua gầm cao nhé :D

Thanks các bác.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Vừa rồi mình có vào showroom của Thaco xem tất cả các dòng xe của họ (Mazda, Kia, Peugeot) thì thấy bề ngoài Mazda màu đỏ là đẹp nhất, vào nội thất thì cực kì sang chảnh. Con Sport đó đẹp hơn sedan nhiều đó bác.
P/s: mặc dù lúc đầu định lấy Mazda 6 mẫu cũ, nhưng cuối cùng mình chốt cọc Seltos(giá hợp lý, gầm cao) và chờ đợi mỏi mòn hơn 1 tháng rưỡi tới giờ chưa thấy tin gì :eek:

Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Em nói bác đừng giận nhé. Hay về Nha Trang thì làm con gầm cao đi , sẽ thấy cái lợi nhiều hơn. Sedan mà chạy kg khéo chắc banh 2 cái vỏ là ít với cung đường đó.....

Hạng C
18/5/20
710
1.021
93
Em nói bác đừng giận nhé. Hay về Nha Trang thì làm con gầm cao đi , sẽ thấy cái lợi nhiều hơn. Sedan mà chạy kg khéo chắc banh 2 cái vỏ là ít với cung đường đó.....
Không liên quan nhưng mà gầm cao với gầm thấp thì cạ gầm hoặc không chứ liên quan gì sedan mau hư vỏ hơn gầm cao vậy anh?

Hạng D
2/7/17
1.543
2.022
113
44
Vừa rồi mình có vào showroom của Thaco xem tất cả các dòng xe của họ (Mazda, Kia, Peugeot) thì thấy bề ngoài Mazda màu đỏ là đẹp nhất, vào nội thất thì cực kì sang chảnh. Con Sport đó đẹp hơn sedan nhiều đó bác.
P/s: mặc dù lúc đầu định lấy Mazda 6 mẫu cũ, nhưng cuối cùng mình chốt cọc Seltos(giá hợp lý, gầm cao) và chờ đợi mỏi mòn hơn 1 tháng rưỡi tới giờ chưa thấy tin gì :eek:
Xe đang dột qua mùa mưa mới giao xe cho bác được

Hạng D
2/7/17
1.543
2.022
113
44
Ủa liên quan gì, đi sadan đg xa mới phê. Không bồng bềnh. M ra tận Huế bằng con Phò Cụt ghẻ có sao đâu. Full tải phẻ re.

Tập Lái
26/9/20
5
2
3
27
Em cũng đang ko hiểu ý bác luôn :confused: Ô anh họ e ngoài Nha Trang hay chạy vô SG bằng con Cerato chạy ầm ầm liên tục vẫn bình thường mà ta. Theo em do cách mình chăm xe bão dưỡng này nọ thôi chứ.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
26/3/18
1.468
2.135
138
32
Đường ql1 giờ xấu với ổ voi nhiều lắm mấy a. Xe sedan thì thường vỏ mỏng hơn bọn gầm cao , chạy nhiều lúc kg để ý xụp ổ gà là đi cái lốp àh.
Nay mưa gió đường nào cũng như mặt trăng zậy .