Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Con này so với X5 với Q7 thôi chứ sao so với LX570 nổi hả bác... nhìn bộ mâm quá chán,kiểu dáng xấu,nội thất xấu...thêm cái máy dầu.. hic
Em nói bác thông cảm: bác chưa ngồi con này bao giờ và cả LX nữa. Kích thước nó chung mâm với nhau, giá khác nhau nhiều do thuế phí và bọn Toy Lex VN bị điên nên định giá con LX bằng 2 con GLS này.
Còn máy dầu bác bảo ồn lắm, xin lỗi bác ngồi trong xe nổ máy và đi êm chả khác gì máy xăng, thậm chí còn êm hơn khối xe máy xăng tầm trung khác, công suất nhiều bác bảo yếu nhưng cái xe này có mô mem xoắn khủng 620 Nm ngay tại 1600-2400v/p.
Và nhà em đã đặt một con bản xuất Mỹ rồi ak.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Em nói bác thông cảm: bác chưa ngồi con này bao giờ và cả LX nữa. Kích thước nó chung mâm với nhau, giá khác nhau nhiều do thuế phí và bọn Toy Lex VN bị điên nên định giá con LX bằng 2 con GLS này.
Còn máy dầu bác bảo ồn lắm, xin lỗi bác ngồi trong xe nổ máy và đi êm chả khác gì máy xăng, thậm chí còn êm hơn khối xe máy xăng tầm trung khác, công suất nhiều bác bảo yếu nhưng cái xe này có mô mem xoắn khủng 620 Nm ngay tại 1600-2400v/p.
Và nhà em đã đặt một con bản xuất Mỹ rồi ak.
Bác lỡ đặt rồi thì lấy đi hihi
Ah... 2 con kia em ngồi hết rồi nha rollroy,ferrery,lambo em cũng ngồi rồi... Thanks bác. G9

Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Chạy địa hình thì GX460 hơn con này ở điểm gì bác?
Mau lật hơn đó bác
Bạn nào thích mọi thứ hoàn hảo hơn có thể chọn GLS 63 AMG :
sao con GLS vẫn xài cái màn hình sau đời tống vậy bác Nam

So sánh cho vui thôi chứ anh Sếp cũ của em 1-2 đòi mua Maybach S600 gần 14 tỷ, hẹn xem xe, ngồi thử xe.... cuối cùng em chốt dùm cho anh ấy chiếc S400 giá 4 tỷ :)
bác Nam rất có tâm, tuỳ nhu cầu mà xài, chứ mấy sale khác là nhất định phải là S600 MB cho nó đẳng cấp. Người tiêu dùng đôi khi hứng lên làm hơi ẩu...

Hạng D
21/9/10
1.937
11.042
113
Chung mâm Full-sive SUV hạng sang đó bác. Ở Mỹ và châu Âu thì GLS luôn bán tốt hơn LX570 nhiều.
Lexus ở VN luôn có giá bá đạo, giờ lại dính quả máy 5.7 nên bị đánh thuế quá cao so với máy 3.0 của Merc nên dẫn đến giá nó càng bị đẩy cách xa nhau. Bác xem doanh số tháng 3-2017 của phân khúc Full-size SUV hạng sang:
View attachment 656292
Chứ trước 1-7-2016 thì LX570 tầm 5-6 tỉ, nghĩa là đắt hơn GLS( trước đây là GL) tầm 20%-30%.
Nói chung tâm lý người Việt là Lexus>Merc/BMW/Audi. Thật ra trên thế giới Lexus vẫn được đánh giá kém hơn mấy anh xe Đức 1 chút đó bác.
Thương hiệu Lexus cũng như Toy, được đánh giá cao ở giá tốt(so với Merc, Bim) và trang bị tốt so với tầm giá. Chứ ở VN nó ngược lại, giá cao hơn cả Merc Bim đến 20-30%.

Ở Mỹ LX cũng mắc hơn GLS đến 30% nhé bác, cụ thể:
- Bản base LX là $89,880
- Bản base GLS $68,700

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Ở Mỹ LX cũng mắc hơn GLS đến 30% nhé bác, cụ thể:
- Bản base LX là $89,880
- Bản base GLS $68,700
Lx ko có bản base, hầu như đã tới nóc rồi.
Nhưng mà em nhận xét thẳng GLS đa phần người mua tham giá rẻ thôi, vì full size mà có 4 củ thì nhiều người dễ chốt.
Còn em có ngó con GLS này ở showroom rồi, cách đi của người bắc là quan tâm tới chi tiết, vật liệu, và độ thoải mái thì RR với 570 tốt hơn. Ví dụ như 570 hay lexus hầu như trần xe làm bằng da lộn, nhìn ưng mắt hơn vải bạt của mer nhiều, với cũng ít chi tiết bằng nhựa hơn mer. Hôm em đi xem E300 để thanh lý con E25 cũ cua ông già mà nội thất buồn quá nên thôi.
Với con GLS có một cái dở ... ko rõ trong showroom để phuộc thấp, nhưng cảm giác ngồi cao hơn hẳn mọi người của RR, 460 hay 570 rất dễ làm người lái cảm thấy "tự sướng", kiểu như ảo tưởng là "đẳng cấp".
Còn cuối là quốc tế công nhận máy dầu của mer gần như là tốt nhất thế giới, nhưng cảm quan là dầu nổ máy hôi nhà, và hình như lý thuyết là tăng tốc chậm hơn, và ít hao oai ... như sư cụ mà ra cây xăng ... oánh xe vào đổ xăng với bọn xe tải thì cua mề lắm.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Tập Lái
18/4/17
1
2
3
34
Con này so với X5 với Q7 thôi chứ sao so với LX570 nổi hả bác... nhìn bộ mâm quá chán,kiểu dáng xấu,nội thất xấu...thêm cái máy dầu.. hic
LX570 nó đắt vì dung tích lớn bị đánh thuế cao và cũng do cách định giá của hãng. Anh Toy nắm được tâm lý người việt thích ăn chắc mặc bền nên cắt option và tăng giá bán. Đây là bản thấp nhất của dòng GLS nên nên nội thất không được sang trọng như bản cao cấp nhưng về tính năng và công nghệ an toàn thì LX570 không có cửa. Tôi ở Quảng Ninh chuyên đi mỏ nên dân ở đây rất chuộng các dòng SUV và đặc biệt là Lanrcuise . Họ chuộng vì nó bền bỉ, phụ tùng dễ tìm và nói thật là họ không xót vì nó là cái xe bình dân. Chứ các dòng cao cấp như Ranrove, Gls, Lx570 ,Cadillac .....Cũng nhiều nhưng rất ít khi họ đi mỏ vì hệ thống treo khí nén rất nhanh hỏng, mà thay cả bộ đến vài trăm triệu nên họ xót.
Chứ nói thật là các dòng xe cua Lixus,Toy cảm giác lái và phanh quá kém. Nếu đường tốt không có lan sóng thì còn đỡ chứ đường mà có làn sóng như 5a mà vượt xe công thì quá nguy hiểm vì nó sẽ tự chuyển hướng theo tình trạng mặt đường ( cái này gọi là đớp lái) ,do vậy lúc nào cũng phải giữ tay lái rất căng thẳng và mệt mỏi. Mà ngồi trên xe cũng mệt vì xe nó lắc lư. Tôi hỏi rất nhiều người chạy những loại xe này thì ai cũng nói như vậy chứ không phải do xe của mình.
Nói chung nếu có tiền thì cứ xe Đức mà chiến không phải ngẫu nhiên mà sản lượng của Mec nó gấp 7,8 lần Lixus tại Việt nam và trên thế giới thì cũng vậy.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.042
113
LX570 nó đắt vì dung tích lớn bị đánh thuế cao và cũng do cách định giá của hãng. Anh Toy nắm được tâm lý người việt thích ăn chắc mặc bền nên cắt option và tăng giá bán. Đây là bản thấp nhất của dòng GLS nên nên nội thất không được sang trọng như bản cao cấp nhưng về tính năng và công nghệ an toàn thì LX570 không có cửa. Tôi ở Quảng Ninh chuyên đi mỏ nên dân ở đây rất chuộng các dòng SUV và đặc biệt là Lanrcuise . Họ chuộng vì nó bền bỉ, phụ tùng dễ tìm và nói thật là họ không xót vì nó là cái xe bình dân. Chứ các dòng cao cấp như Ranrove, Gls, Lx570 ,Cadillac .....Cũng nhiều nhưng rất ít khi họ đi mỏ vì hệ thống treo khí nén rất nhanh hỏng, mà thay cả bộ đến vài trăm triệu nên họ xót.
Chứ nói thật là các dòng xe cua Lixus,Toy cảm giác lái và phanh quá kém. Nếu đường tốt không có lan sóng thì còn đỡ chứ đường mà có làn sóng như 5a mà vượt xe công thì quá nguy hiểm vì nó sẽ tự chuyển hướng theo tình trạng mặt đường ( cái này gọi là đớp lái) ,do vậy lúc nào cũng phải giữ tay lái rất căng thẳng và mệt mỏi. Mà ngồi trên xe cũng mệt vì xe nó lắc lư. Tôi hỏi rất nhiều người chạy những loại xe này thì ai cũng nói như vậy chứ không phải do xe của mình.
Nói chung nếu có tiền thì cứ xe Đức mà chiến không phải ngẫu nhiên mà sản lượng của Mec nó gấp 7,8 lần Lixus tại Việt nam và trên thế giới thì cũng vậy.
đại gia mỏ than Quảng Ninh đây rồi :D

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Chắc chắn,có tiền nên đi xe Đức. Mình cũng toàn mua xe Đức,nhưng GLS thì phải GLS 500 mới so với Lexus570 chứ con này thuộc dạng bản Base thì làm sao mà so.
Bác nói chính xác hoàn toàn