Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Nhưng mấy ông chạy dịch vụ lại đếch dám mua GM :))
Cứ lên forum hay FB hỏi mua xe chạy dịch vụ thì 100% khuyên mua Vios vs Innova cho lành :))
Chuyện bình thường mà, vì nhiều tài dịch vụ là tài xế chuyên nghiệp, ít tham gia diễn đàn, cũng như không biết do xe không phổ biến, GM cũng không quảng cáo. Toy có tiếng tăm xưa giờ nên đa số mua để yên tâm, còn thằng này mới, chắc GM không mong lên hàng mấy trăm xe/ tháng đâu, cốt để giải quyết hàng tồn kho bên Indi..a chăng? :D

• Like
Reactions: vangbacdaquy
Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Vụ đít xệ em cũng ko thấy.
Hôm kia nhà em đi Hạ Long chơi, đoàn đi 2 xe.
Xe em Orlando 2016 chở 6 người lớn 3 vali kéo vẫn đóng cao tốc 120km/h, vượt hết các xe Innova :))
và đặc biệt ko xệ đít.
Xe cùng đoàn là Kia Cerato chở 5 người vs 2 vali mà nhìn đít xệ hẳn xuống.
Tuy nhiên em ko hiểu GM ra bản số sàn làm gì.
Xe này ế, cứ bán túc tắc vài chục chiếc 1 tháng là đc rồi.
Xe này các hãng taxi ko mua, còn gia đình sử dụng họ lại mua AT. Giữa At và MT chênh có 60tr nên có ai thích mua MT đâu.
Đa dạng sản phẩm, nhiều lựa chọn hơn cho người tiêu dùng thì tốt chứ sao bác. Ế hay ko là chuyện của hãng. :D.
Các bác chạy DV thêm lựa chọn, đặc biệt ai những ai KD có tâm một chút chọn xe cứng cáp an toàn cho khách hàng. Orlando chạy dv đi đường trường đầm chắc êm ái hơn Ỉn và For tủn là cái chắc!

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Mấy dàn lạnh vậy bác. Xe Captiva của thằng bạn mua cách đây khoản 5 năm, giờ thấy tàng phai nhan sắc lắm. Nói chung nước sơn rất kém.
Cái này hình như đúng, nước sơn xe Cap với dàn đồng đời trước kém, có bạn đi Cap07 dàn gầm nổi đốm, cái này thì GM nên xem lại không thì khách chê cũng phải.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Hêhhe mới lấy 1 em LTZ 2017 cảm giác lái sướng khắc phục hết các điểm còn yếu của đời 2012 nha mấy bác. Còn vụ đích xệ thì em cũng đánh giá là ko có xệ khi chạy full tải như cà rem, rondo, innova nha. Nói chung tầm tiền đó thì quá ngon nên em bán xe 2012 vẫn mua lại 2017. Em ko phải sale nha chỉ là người sử dụng đánh giá thôi

2017 nó khác gì 2012 bác? bác mua lăn bánh bao nhiêu vậy?

Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
Mấy dàn lạnh vậy bác. Xe Captiva của thằng bạn mua cách đây khoản 5 năm, giờ thấy tàng phai nhan sắc lắm. Nói chung nước sơn rất kém.
5 năm, cái này phụ thuộc cách sử dụng nhiều hơn chứ chưa phải do xe kém.

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Chuyện bình thường mà, vì nhiều tài dịch vụ là tài xế chuyên nghiệp, ít tham gia diễn đàn, cũng như không biết do xe không phổ biến, GM cũng không quảng cáo. Toy có tiếng tăm xưa giờ nên đa số mua để yên tâm, còn thằng này mới, chắc GM không mong lên hàng mấy trăm xe/ tháng đâu, cốt để giải quyết hàng tồn kho bên Indi..a chăng? :D
GM Vietnam nên lắp máy 1.8 MT này sang Cruze thay cho 1.6 MT đảm bảo doanh số vọt lên.
Đíu hiểu sao cả phòng marketing biết rõ là khách chê máy 1.6 đời cũ, oà ga mà ko bỏ nó đi, lắp 1.8 MT sang mà lại đi lăps sang Orlando là con xe rất ế.
Mặc dù em rất thích Orlando, đang sở hữu nó và hoàn toàn hài lòng vs số tiền bỏ ra cũng như so sánh vs các xe cùng phân khúc nhưng thấy khó hiểu khi GM ko ra bản 1.8 MT cho Cruze mà lại ra Orlando.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
GM Vietnam nên lắp mát 1.8 MT này sang Cruze thay cho 1.6 MT đảm bảo doanh số vọt lên.
Đíu hiểu sao cả phòng marketing biết rõ là khách chê máy 1.6 đời cũ, oà ga mà ko bỏ nó đi, lắp 1.8 MT sang mà lại đi lăps sang Orlando là con xe rất ế.
Mặc dù em rất thích Orlando, đang sở hữu nó và hoàn toàn hài lòng vs số tiền bỏ ra cũng như so sánh vs các xe cùng phân khúc nhưng thấy khó hiểu khi GM ko ra bản 1.8 MT cho Cruze mà lại ra Orlando.
Vì để đẩy hết hàng tồn kho mà. Mình đang xài còn máy 1.6 đây, lâu lâu bị òa ga tí lúc mới nổ máy xong mà chạy liền, cũng ko phải thường xuyên, nhưng cũng chưa có vđ gì nhiều, gần 21k km rồi. Cũng mong GM lắp cái máy mới cho các đời xe sau này, nhưng có vẻ nó makeno thôi.

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Vì để đẩy hết hàng tồn kho mà. Mình đang xài còn máy 1.6 đây, lâu lâu bị òa ga tí, nhưng cũng chưa có vđ gì nhiều, gần 21k km rồi. Cũng mong GM lắp cái máy mới cho các đời xe sau này, nhưng có vẻ nó makeno thôi.
Vâng, bệnh oà ga thì em cũng nghe nói thôi chứ trên forum người bảo có người bảo do cách đi.
Nhưng tâm lý người mua xe nhất là lần đầu thì hay lo nên nếu lắp bản 1.8 MT Ecotec đảm bảo đập tan lo lắng bấy lâu nay, kích cầu doanh số.
Máy 1.6 MT mà tồn lắp mịa sang Aveo rồi gắn chữ New Aveo hay Limited vào, haha.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Vâng, bệnh oà ga thì em cũng nghe nói thôi chứ trên forum người bảo có người bảo do cách đi.
Nhưng tâm lý người mua xe nhất là lần đầu thì hay lo nên nếu lắp bản 1.8 MT Ecotec đảm bảo đập tan lo lắng bấy lâu nay, kích cầu doanh số.
Máy 1.6 MT mà tồn lắp mịa sang Aveo rồi gắn chữ New Aveo hay Limited vào, haha.
Thật ra òa ga là do cần phải làm nóng máy, thứ 2 xe này xác nặng mà máy 1.6 nên khi bật máy lạnh thêm tải thì càng bù ga để hỗ trợ nữa, em lâu lâu bị khoảng 2 phút thì hết. Xe em cộng lại chắc hơn chục lần từ lúc mua bị vậy, nó òa tới vòng tua khoảng 1300-1500 sau đó thì hạ xuống bình thường.

• Like
Reactions: BS Thúy