Hạng B1
2/4/14
53
32
18
Tình hình là tháng sau, em định cưới 1 em Chevrolet Spark/Kia Moring về che nắng che mưa
Em có bằng lái B2 từ đầu 2015 nhưng ít chạy nên tay lái còn yếu lắm.
Nên muốn tập lái cho lên tay.
Tất nhiên nhờ cách taxi hoặc trung tâm dạy lái xe thì cũng được. Nhưng em muốn có cảm giác lái thực tế & giao lưu chắc vui hơn
Bác nào đang chạy Spark/Morning có nhiều kinh nghiệm có thể giúp em dợt tay lái không vậy.
Khoảng 1 tháng, thời gian chiều tối cũng được
Tiền công + tiền xăng + tiền cafe/beer em cung phụng bác đủ cả :) ;)
Em 33t ở khu vực gần BX Bình Tân (gần Cafe Xe)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Chạy thử vài dòng để trải nghiệm rồi chọn xe ưng ý mà mua, mua về chạy vài ngày là lái ngon thôi, trầy trụa nhẹ đã có BH lo.
Mình đang chạy Spark 1.2 LT nói chung ngon trong tầm tiền, nhưng mình khuyên bạn ráng mua được Morning thì tốt ( đang giảm giá đấy, bản số sàn giá tương đương Spark LT, bản AT thì thêm vài chục củ nữa)
Tuy nhiên Morning sẽ hao xăng hơn Spark, nhưng ổn định hơn, Spark có vài bản dàn lạnh không ổn định( mình mua trúng chiếc lỗi dàn lạnh)

Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Chạy thử vài dòng để trải nghiệm rồi chọn xe ưng ý mà mua, mua về chạy vài ngày là lái ngon thôi, trầy trụa nhẹ đã có BH lo.
Mình đang chạy Spark 1.2 LT nói chung ngon trong tầm tiền, nhưng mình khuyên bạn ráng mua được Morning thì tốt ( đang giảm giá đấy, bản số sàn giá tương đương Spark LT, bản AT thì thêm vài chục củ nữa)
Tuy nhiên Morning sẽ hao xăng hơn Spark, nhưng ổn định hơn, Spark có vài bản dàn lạnh không ổn định( mình mua trúng chiếc lỗi dàn lạnh)
Mình cũng đang chạy cả spark lt và morning lt. Morning thì máy lạnh ngon hơn nhưng spark mình ko bị dàn kajnh và mình dán kính xịn nên mát hơn MN. Xăng thì ngang nhau. Cảm giác lái thì mình thích SP hơn, đầm chắc hơn khi lái và vào cua. Nhìn SP có vẻ nhỏ hơn nhưng khi ngồi thì nó rộng hơn MN 1 chút, ghế cao hơn 1 chút. Độ bền thì chưa biết vì 2 xe mới. MN giữ giá tốt hơn

• Like
Reactions: TrongHoai67
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Em lại nghe có người bảo spark chạy ngon hơn Kia morning. Chả biết ai nói đúng.

Tập Lái
25/9/16
18
14
3
47
Không hiểu sao cả nhà tôi đi Spark lại có cảm giác say xe hơn hẳn Kia morning! Có bác nào cảm thấy vậy không?