Tập Lái
9/9/15
21
60
13
37
Mình đăng ký học B2 từ hồi nửa cuối tháng 5 và đã học xong, biết lái ok rồi, nhưng đăng ký nhầm cái trung tâm tào lao nên bây giờ đã hơn 3 tháng rưỡi vẫn chưa được thi.

Tụi nó bảo mình, nếu may mắn thì nó xin cho thi được vào cuối tháng 9, đầu tháng 10 (tức là gần 4.5 tháng mới đc thi sau khi đăng ký), còn nếu xui thì...vô thời hạn - k biết bao giờ thi :( Mả cha nó chứ, biết là chán, nhưng thôi bỏ qua vụ bức xúc với trung tâm này, giờ mình mong các bác tư vấn cho mình, làm cách nào để có bằng lái nhanh nhất với, do mình ... lỡ mua xe cả tháng nay rồi, xe mới mua về trùm mền lâu tức quá, trong khi có bao nhiêu việc cần đi xe riêng.

Giờ mình đọc thấy trên mạng có mấy cách như sau:
1/ Rút hồ sơ bên trung tâm này, qua trung tâm khác xin thi => Vụ này mình hoàn toàn k rõ, rút hồ sơ thế nào, đăng ký chỗ nào, bao lâu được thi, tốn thêm bao nhiêu, bác nào chỉ mình với được k ạ?
2/ Nộp hồ sơ thi ngoài Hà Nội, nghe đâu ngoài đó nộp hồ sơ trong vòng mấy ngày được thi và 1 tuần có bằng. K biết có đúng hay k, và thủ tục thế nào, bác nào chỉ giúp mình với ạ? Mình ở sài gòn nên làm 1 chuyến ra Hà Nội thi cũng chỉ tốn 1 cặp vé khứ hồi thôi chứ k tốn mấy.
3/ Có đường dây cho thi nhanh => Cái này mình chịu, bác nào chỉ giúp mình cảm ơn nhiều và xin hậu tạ chầu nhậu :). Hồ sơ mình nghe tụi bên trung tâm dạy lái nói nó nộp lên sở từ hồi tháng 6 rồi, nhưng kêu đông quá nên k được thi, k biết có đúng k.

Hóng các cao nhân chỉ giáo giúp mình với :(

Tập Lái
4/8/15
1
1
1
40
sathachlaixe.com
Xin thưa với bạn như sau:
1. Nếu bạn muốn có tấm bằng "THẬT" thì chẳng có cách nào, dịch vụ nào là nhanh chóng cả.
Bạn vẫn phải nộp hồ sơ đủ ngày, đủ tháng đào tạo theo quy định mới được thi, dữ liệu bây giờ được nhập bằng phần mềm nên nếu không đủ ngày thì chẳng có cách nào cho bạn vào danh sách thi cả. Cụ thể bằng B2 từ ngày khai giảng đến ngày tốt nghiệp khoảng 95 ngày, từ lúc tốt nghiệp đến ngày sát hạch khoảng 7-10 gày (Ngày sát hạch do sở GTVT cấp bạn nhé )
Như vậy đã là 3 tháng rưỡi rồi đấy, nhanh hay không là do bạn nộp hồ sơ đúng ngày gửi báo cáo khai giảng thôi. Một số trường do lưu lượng học viên thấp (Lưu lượng ở đây là một thời điểm được nhận bao nhiêu học viên) nên bạn nộp hồ sơ vào nhưng phải chờ một thời gian mới đến ngày khai giảng thực sự.
2. Nếu bạn muốn nhanh chỉ có làm bằng giả, cái này thì không giám khuyên bạn rồi.
Lời khuyên cho bạn cũng như những ai muốn học lái xe là chọn trường có thương hiệu uy tín, lưu lượng cao, có nhiều xe. Trường mà có mấy cái xe lèo tèo thì lâu là chắc rồi.
Thử tham khảo ĐH An ninh Nhân dân xem bạn nhé
http://sathachlaixe.com

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Để cho những ai nói học trường nào không quan trọng nhé. Em trước khi đi học đã tham khảo rất kỹ nên chọn trường được cho là tốt nhất SG, tuy học phí cao nhưng đảm bảo, nói thi ngày nào là thi ngày đó.

Tập Lái
9/9/15
21
60
13
37
@tk2nttung Bạn nói mà k đọc kỹ xem mình hỏi cái gì. Mình đâu có hỏi mua bằng hay làm bằng giả gì mà bạn nói bằng thật phải chịu chờ này nọ. Hồ sơ của mình nộp lên sở, tính đến nay gần 4 tháng rồi. Mình cũng học xong và biết lái rồi. Mình chỉ cần hỏi chỗ nào cho thi "đúng lịch", chứ nói nhanh cũng k đúng nữa. Vì thời gian đủ rồi mà tụi trường lái nó k có bãi cho thi, đi thuê thì full, nên mới như vậy. Chuyện này hoàn toàn bình thường và chả liên quan gì tới bằng thật bằng giả gì ở đây cả.

Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Chào bác, em nghĩ bác bị trung tâm thuốc rồi, tại vì sau khi nộp hồ sơ thì tối đa 3,5 - 4 tháng là trung tâm phải tổ chức thi theo lịch của sở sắp xếp. Có thể hồ sơ của bác vẫn chưa được nộp vì mỗi trung tâm chỉ có thể nhận học viên theo số đầu xe nên những đứa nào vào trước thì được sắp xếp trước. sau khi nộp hồ sơ là biết luôn tháng thi nha bác, sau 3 tháng tt phải tổ chức thi tốt nghiệp, sau đó nửa tháng nữa phải tổ chức sát hạch, phải thông báo ngày thi trước 1 tháng nữa. vợ cả em từ lúc nộp hồ sơ đến lúc lấy bằng là 4,5 tháng trễ 1 tháng do qua đợt nhận hồ sơ. bác nên làm lớn chuyện với trung tâm này, bây giờ trung tâm như thế này thấy rất nhiều.

Hạng B2
26/2/15
344
155
43
37
Nếu hồ sơ của bác vẫn chưa nộp thì bác nên nộp chỗ khác, rồi chờ 3 tháng. không có đường dây hay chỗ nào thi mà nhanh hơn 3 tháng được đâu. còn nếu hồ sơ đã nộp rồi thì tt phải cho bác biết ngày thi tốt nghiệp và ngày thi sát hạch. chúc bác mau có bằng!

Hạng C
15/7/15
654
994
93
Nếu hồ sơ của bác vẫn chưa nộp thì bác nên nộp chỗ khác, rồi chờ 3 tháng. không có đường dây hay chỗ nào thi mà nhanh hơn 3 tháng được đâu. còn nếu hồ sơ đã nộp rồi thì tt phải cho bác biết ngày thi tốt nghiệp và ngày thi sát hạch. chúc bác mau có bằng!
Đồng ý 2 tay với bác :3dtanghoa:

• Like
Reactions: gacoigc1811