Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Chào các bác cuối tuần này em định thuê xe chở nhà đi Cần Giờ chơi sáng đi chiều về. Mấy tháng rồi ở nhà bí bách quá. Nhưng Cần Giờ mới chuyển sang vùng cam. Em ở từ Bình Chánh là vùng vàng chạy sang Cần Giờ xong chiều về có bị gì không ạ? Em có thẻ xanh nhưng làm biếng xét nghiệm.

Update:
Báo cáo các bác em vừa đi thứ sáu tuần rồi. Đi bình thường không bị kiểm tra gì hết cả. Ngồi quán ăn cũng ok luôn.

Chú ý đừng mua cua mấy người ngồi bán ven đường, toàn cua nuôi bị ốp, thải loại không hà, cân gian nữa. Em mua có 2 con mà về bỏ thùng rác hết không ăn được

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
14/6/17
879
424
63
Chào các bác cuối tuần này em định thuê xe chở nhà đi Cần Giờ chơi sáng đi chiều về. Mấy tháng rồi ở nhà bí bách quá. Nhưng Cần Giờ mới chuyển sang vùng cam. Em ở từ Bình Chánh là vùng vàng chạy sang Cần Giờ xong chiều về có bị gì không ạ? Em có thẻ xanh nhưng làm biếng xét nghiệm.
hóng cùng bác. ko biết sao nhỉ

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng B2
10/10/19
345
585
93
51
ho chi minh
Mới đi về trong ngày chủ nhật. Ngay chợ Hàng Dương và bãi 30/4 đông khách. Mình chạy qua KDL Phương Nam (cũng đông khách) nhưng chỉ nhận khách đã tiêm đủ 2 mũi vaccine, đối với trẻ em dưới 18 tuổi thì phải có giấy xét nghiệm âm tính. Nhà có em 14t nên không vào được, ghé kế bên có khu đất trống có người quản lý, vào đó ngồi chơi chỉ tốn 50k nếu không ăn uống gì của người quản lý khu đất, còn có ăn uống thì không tốn tiền vào, được cái vắng người. Chợ Hàng Dương bán hải sản đầy đủ.
Trên đường đi không bị chốt chặn kiểm tra nào cả, chỉ có lượt phà qua hơi đông nên chờ lâu một chút thôi.

14/6/17
879
424
63
SG có còn chốt gì nữa đâu mà xanh với đỏ. Nhưng bác đi thì nhớ chuẩn bị thức ăn mang theo qua đó k có gì ăn cả.
quán ăn và hải sản nghĩ bán rồi sao bác. có chỗ nào mua đêm đi ra chỗ vắng ngồi cũng được nhỉ. Không cần phải ngồi trong quán. Chứ đến cần giờ mà ko ăn hải sản thì buồn lắm

• Like
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
quán ăn và hải sản nghĩ bán rồi sao bác. có chỗ nào mua đêm đi ra chỗ vắng ngồi cũng được nhỉ. Không cần phải ngồi trong quán. Chứ đến cần giờ mà ko ăn hải sản thì buồn lắm
à e quên mất vụ cho bán ăn tại chỗ rồi. cách đây tầm 1 tháng e đi chưa cho bán ăn tại chỗ.

• Like
14/6/17
879
424
63
Mới đi về trong ngày chủ nhật. Ngay chợ Hàng Dương và bãi 30/4 đông khách. Mình chạy qua KDL Phương Nam (cũng đông khách) nhưng chỉ nhận khách đã tiêm đủ 2 mũi vaccine, đối với trẻ em dưới 18 tuổi thì phải có giấy xét nghiệm âm tính. Nhà có em 14t nên không vào được, ghé kế bên có khu đất trống có người quản lý, vào đó ngồi chơi chỉ tốn 50k nếu không ăn uống gì của người quản lý khu đất, còn có ăn uống thì không tốn tiền vào, được cái vắng người. Chợ Hàng Dương bán hải sản đầy đủ.
Trên đường đi không bị chốt chặn kiểm tra nào cả, chỉ có lượt phà qua hơi đông nên chờ lâu một chút thôi.
Bác đặt mua thức ăn ở chợ hay ở quán ăn rồi ra bãi trống ngồi hả. có bán hải sản chế biến rồi ko bác. đi ngắm biển và ăn hải sản được luôn hả bác.

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Nghe chán nhỉ, giờ hỏi bản thân xem có sợ Covi ko, có sợ Ecmo ko? Không sợ thì lên đường.

Hạng D
8/4/12
2.357
7.430
113
Ngày xưa người ta vùng xanh, chính quyền khuyến khích xuống chơi, giờ người ta thành vùng cam rồi, các bác tha cho người ta đi. Các bác muốn người ta thành vùng đỏ luôn sao :(