Hạng B2
16/11/05
289
73
0
64
RE: Cần giúp đỡ - Máy bị rung và vòng tua máy giảm

Nói cái với Lão và bác vivu cái này cũng hơi cá nhơn và lạc đề 1 chút (nhưng nó cũng có ích cho 1 số bác đấy) các bác khác đừng chưởi e. nhe.

Tui là kỹ sư (sư xài kỹ) mừ, mướn chỗ để xe cũng tính cả rùi: Mát mẻ quanh năm, mưa, gió, nắng, bụi không tới lại gần nhà bước mấy bước là tới. Trước khi vào nhà lại có cái vỉa hè phẳng phiu hơi dốc, tắt máy không thắng tay, tuột chầm chậm (bằng tốc độ đi bộ) vô tư ra đường, cái vỉa hè này rộn hơn 4m, 2 xe 4B đỗ song song trên vỉa hè vẫn dư chổ vô tư. E thường đỗ xe bằng cách đâm thẳng đầu vô nhà (hơi sâu khoảng 10m từ cửa) chừa chổ cho ng ta để xe 2B sau đuôi xe mình, Nếu sát vách bên phải (cách 20cm) thì hông trái còn dư khỏang 1m. Vậy nên khi lấy xe ra, cửa tài mở ra vô tư không vướng, de ra đến vỉa hè thì trả số về N, xe tự tuột ra đường, dù có chướng ngại vật phải thắng lại cũng không cần vô số nữa, nhả chân thắng, xe lại tuột vuông góc ra đường mà vẫn còn chớn để bẻ lái cho đỗ song song với mặt đường...

Hì, chỗ đổ xe lí tưởng vậy, e rằng không kiếm ra chỗ khác ngon vậy đâu, ngu gì bỏ. Chỉ có điều muốn lấy xe ra bất cứ lúc nào cũng phải còng lưng dắt mấy em 2B sau đuôi xe mình dang ra chổ khác hơi mất công vậy thui: 2 chiếc Daehan, 1 chiếc Bonus .. là ná thở rùi...giả bộ lên xe mình nghĩ xả hơi 1 chút chờ máy nổ 2-3p mới de ra. hìhì

Tập Lái
6/12/18
1
0
1
29
Bác nào giúp em bệnh này với
Corolla altit mây nổ rung giật có tiếng cọc cọc, khi bật đèn xe lên thì máy lại nổ bình thường. Em đã kiểm tra đường gió, cảm biến các loại

Tập Lái
15/3/18
7
1
3
Em đi LanD rover discovery sport cũng bị hiện tượng khi nổ máy xong thì vòng tua về 750-800 rpm thì vòng tua tăng giảm chút ít không đều, máy hơi rung giật, khi 2-3 phút thì đỡ, còn đi trên đường thì không bị.

Cảm biến kích nổ, bu-gi và kim phun đã thay cả mà chưa hết

Hạng B1
20/6/19
79
39
21
45
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm xử lý khởi hành ngang dốc với, vì sao em chỉnh vòng tua máy còn 500 vòng/phút nhả phanh ra thì máy xe lịm và bị tắt máy luôn. Xin cho hỏi là do xe bị gì ạ