Tập Lái
7/6/17
1
1
3
40
Mình cần giúp đỡ !!
Mình có mua xe ở Hyundai Việt Hàn . Sau khi trao đổi với sale mình đã đặt cọc để giữ chương trình tháng 5 .
Sau khi làm hồ sơ vay ngân hàng , mình nhận được thông báo không cho vay .
Sau đó mình xin nhận lại cọc , thì bên bán xe vẫn không cho . Bảo ngân hàng mình không cho thì kiếm ngân hàng khác . Mình thì ko muốn vay nữa vì thấy không có khả năng trả nợ .
Bên bán xe bảo ko vay được là do mình, tự chọn ngân hàng vay từ đầu, nên không chịu trách nhiệm . Và vẫn từ chối cho lấy cọc . Mình mua xe Hyundai i10 ở Hyundai Việt Hàn 387 quốc lộ 13 ,hiệp bình phước .Thủ Đức

• Like
Reactions: xethuedian
Hạng D
9/12/14
1.317
1.033
113
em tư vấn cơ bản nhé:
- Nếu trong hợp đồng có điều khoản ngân hàng ko cho vay thì bên bán phải trả khoản đặt cọc cho bên mua thì anh mạnh dạn lên đại lý cầm theo HĐ và phiếu thu đòi tiền (Yêu cầu là trong HĐ đó ko ghi ngân hàng do bên bán chỉ định).
- Đại lý vẫn cù nhây ko cho thì gọi thẳng lên hotline: 1900.56.1212 của Huyndai Thành Công phản ánh!
Gượng ép nhau ko hạnh phúc nên chúc anh thành công :D

Tập Lái
17/12/15
18
24
3
Chắc bác chủ cũng ko chịu đọc qua bản hợp đồng rồi. Em là em đọc hết trước khi ký, phải ép sale thêm vài điểm có lợi cho mình vào. Chứ không cam đoan cái bản hợp đồng ấy các bác toàn cầm đằng lưỡi dao thôi.
Ông không bán tôi đi chỗ khác chơi.