Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Em không biết ECU số tự động và số sàn có khác biệt nhau kg? tại em tính thay hàng qua sữ dụng chư thay mới thì ... rát quá
Có nhưng không ... tuỳ vào xe, (nhưng phải cùng máy, công xuất) xem số hiệu trên ECU, nếu giống thì OK hay so sánh đời, nếu cao cấp thì OK, tôi thì dụ ECU AT có thể gắng vào MT, nhưng ngược lại thì chưa chắc vì kh biết ECU của MT có phần kiểm tra AT, Bosch/Siemens thì hình như giống nhau, còn Nhật Denso thì có thể khác nhau, bạn xem ECU của bạn là của nhật hay của đức và từ đó truy ra

• Like
Reactions: tony_ho
Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Em ko biết. Bác nên tìm đúng loại cho xe cho đỡ mất thời gian thử nghiệm.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Xe em đề kg nổ, báo hãng mang máy ra test thì kg kết nối đươc với ECU, lôi về thì nó thay hộp khác và xe nổ bình thường, nó báo thay hộp em kg chịu nên nó gửi về hãng sửa đến bây giờ vẫn chưa xong, nó bảo là lúc có lúc không :((
Vậy đúng là chết ECU rồi, cái này bác có thể mang ra thợ ngoài làm thì rẻ hơn bác ạ. Innova thì nhan nhản như lợn con, còn ko ra ngoài đặt ship 1 bộ ECU cũ tháo xe ra xài cho nó kinh tế.
Không hiểu sao ECU mà dễ chết vậy. Chắc có vấn đề gì đó rồi, thợ ngoài họ có thể cho bác biết chư trong hãng chỉ thay thôi.