Hạng B2
10/7/11
157
2
18
32
chào các bác. các bác cho em hỏi xe matiz chạy tốc độ 60km/h trở lên có tiếng gió lùa rào rào nghe rất khó chịu và cả tiếng vỏ xe nửa?. vậy nguyên nhân nó do đâu các bác?.
còn một chuyện nửa em muốn hỏi.
-xe em chạy em thấy rất khó lên được 80km/h và tiếng máy hụ lớn.
-khi lên dốc cầu thì mấy yếu thấy rõ dù em trả về số nhỏ nhưng em có cảm giác máy bị lịm đi và vòng tua máy ko lên. -em đạp ga thì máy nó cứ ì ra.
các bác giúp dùm em chỉ ra các nguyên nhân em nó. vì em ở tỉnh ko có điều kiện sửa và mấy chú thợ ở đây cứ phán này phán nọ nên em phải tự bơi thui. mong các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Hạng B2
23/8/09
285
257
63
Tiếng gió: ron khe cửa kính không kín, lâu ngày ron cửa kính chai nên lọt gió, ron cánh của không kín cũng bị.
Máy: em hổng biết vì xe này dùng phun xăng. Tháo bugi xem để biết sơ tình trạng máy.

Hạng B2
10/7/11
157
2
18
32
oainguyen nói:
Tiếng gió: ron khe cửa kính không kín, lâu ngày ron cửa kính chai nên lọt gió, ron cánh của không kín cũng bị.
Máy: em hổng biết vì xe này dùng phun xăng. Tháo bugi xem để biết sơ tình trạng máy.
dạ em cũng có thay bugi chính hãng của em nó luôn rồi.mà xe em chạy cũng rất tiết kiệm khoảng 5,5l. nhưng có cái nó hay gặp tình trạng như vậy. lên dốc cầu em lên bằng số 2 mà máy nó cứ lịm đi nhiều khi em muốn xuống đẩy phụ luôn đó.:(:(

Hạng B2
10/7/11
157
2
18
32
pcvinh nói:
Bác có ấn nút "turbo" không? thả nó ra, chạy nhanh hơn!
nút AC hả bác. em cũng có tắt thử máy lạnh thì có cải thiện được một chút. nhưng khi bật tắt AC nhiều là bị òa ga liền ah. mà òa ga thì chạy cực kì khó chịu. nhiều khi em không để chân lên chân ga mà nó cũng chạy 40km/h lun đó bác:mad::mad:.