Tập Lái
1/4/17
4
12
3
50
Tập Lái
25/10/13
0
113
28
Chuyện rất bình thường, chung cư cũ khai thác cạn kiệt rồi thì người ta kiếm chung cư mới hơn để thuê thôi vì có nhiều sự lựa chọn mà. Còn giá bán căn hộ cũng thế thôi, cdt giảm giá để bán hết những căn còn tồn do dt lớn hoặc vị trí xấu thôi. Nói chung đừng tin hết vào cánh báo chí, nhất là phóng viên viết bài về BDS. Thích đặt hàng nó viết như thế nào thì nó sẵn sàng viết như thế đấy, có khi còn khuyến mãi thêm vài thông tin quá lố .kaka

• Like
Reactions: NgoLan
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Theo thuyết âm mưu thì giới ôm đất nền đang đánh giới ôm chuồng cu ;) ;) ;)
Ha ha cách nay mấy tháng thì thuyết âm mưu là dân đầu tư CC đánh dân đầu tư đất nền, và giờ thì ngược lại nhé! Cũng có thể lắm!
Nói thực ra thì chuyện giá thuê căn hộ CC cao cấp giảm giá thì cũng đã quá cũ và dân tình đã bàn tán ngay từ khi các dự án bắt tay vào XD (còn nhờ khi đó mình cũng mon men hỏi giá căn hộ VCP qua đại lý mà khi đó ko hiểu thế nào mà căn hộ VCP trở thành hàng hiếm (mỗi ngày chỉ mở bán bao nhiêu căn thoi, muốn mua nhiều hơn cũng ko có hàng... Mình mới hỏi vậy quy mô tổng cộng là bao nhiêu căn hả em thì nghe nói luôn là sẽ xây dần thành 10k căn. Ối trời chạy 1 đi ko trở lại luôn). Nhiều bác đã nhanh tay đầu tư căn hộ CC từ đợt 2013 trở về trước và đã cho thuê thì còn khá, chứ sau này ngày càng giảm giá. Hôm nọ gặp bà chị mình đầu tư căn VCP 2 phòng ngủ vừa đợt tháng 4 thì hớn hở kể c cho thuê được rồi nhưng bữa rồi hỏi lại thì bên thuê đã trả lại, chấp nhận mất 2 tháng cọc luôn với lý do là bị ... tai biến nên ko ở lầu cao được há há. Rồi bả kể là giờ trên Agoda có cả rao cho thuê theo ngày tại mấy CC cao cấp với giá thuê chỉ cỡ 1tr/đêm thoi đó các bác! Toi ko có y dìm nhé mà chỉ là góp thêm câu chuyện thực vào lều báo thoi

• Like
Reactions: mbviolet
Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Ha ha cách nay mấy tháng thì thuyết âm mưu là dân đầu tư CC đánh dân đầu tư đất nền, và giờ thì ngược lại nhé! Cũng có thể lắm!
Nói thực ra thì chuyện giá thuê căn hộ CC cao cấp giảm giá thì cũng đã quá cũ và dân tình đã bàn tán ngay từ khi các dự án bắt tay vào XD (còn nhờ khi đó mình cũng mon men hỏi giá căn hộ VCP qua đại lý mà khi đó ko hiểu thế nào mà căn hộ VCP trở thành hàng hiếm (mỗi ngày chỉ mở bán bao nhiêu căn thoi, muốn mua nhiều hơn cũng ko có hàng... Mình mới hỏi vậy quy mô tổng cộng là bao nhiêu căn hả em thì nghe nói luôn là sẽ xây dần thành 10k căn. Ối trời chạy 1 đi ko trở lại luôn). Nhiều bác đã nhanh tay đầu tư căn hộ CC từ đợt 2013 trở về trước và đã cho thuê thì còn khá, chứ sau này ngày càng giảm giá. Hôm nọ gặp bà chị mình đầu tư căn VCP 2 phòng ngủ vừa đợt tháng 4 thì hớn hở kể c cho thuê được rồi nhưng bữa rồi hỏi lại thì bên thuê đã trả lại, chấp nhận mất 2 tháng cọc luôn với lý do là bị ... tai biến nên ko ở lầu cao được há há. Rồi bả kể là giờ trên Agoda có cả rao cho thuê theo ngày tại mấy CC cao cấp với giá thuê chỉ cỡ 1tr/đêm thoi đó các bác! Toi ko có y dìm nhé mà chỉ là góp thêm câu chuyện thực vào lều báo thoi
Giá thuê chung cư đúng là có giảm và sẽ còn giảm,mas thảo điền giảm tầm 1-2t so với 4 tháng trước

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Thừa mứa mà bác ....căn dưới 2ty thì k thay đâu để phục vụ nhu cầu ở...

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
dưới 2 tỷ bác qua bên HT mua nè, sắp mở bán cái Lavita Charm chỗ ga metro Bình Thái, giá cũng từ 1,7-1,8 tỷ /căn (chưa VAT) nè bác :D .
Ý em là tầm 6-7 km tính từ trung tâm? Chứ Q9 thì noi gì??? Cái gì cũng Metro??? K biet khả thi k, hay Metro cũng dơ,bẩn như xe buýt

• Like
Reactions: mbviolet
Hạng D
14/8/17
1.046
1.457
113
42
Theo thuyết âm mưu thì giới ôm đất nền đang đánh giới ôm chuồng cu ;) ;) ;)
Chung cư dư thưa nguồn cung báo chí đã cảnh báo từ lâu rồi bác. Hiện tại truyền thông đang đánh condotel tơi tả. Không biết các bác sao, em rất vui, vì dòng tiền sẽ không đổ vào kênh đầu tư viễn vông này.