Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cảm ơn bạn, cho mình hỏi 1 chút về view hướng chính BẮC (mặt đường Lương Minh Nguyệt) - Không biết bác ở tầng cao hay tầng thấp, nhưng cho em hỏi 1 chút là hướng đó có đón gió ổn không ạ ? Theo phong thủy thì hướng Bắc thì nhiều người kỵ, đặc biệt căn hộ ở ngoài Bắc Bộ có gió mùa đông bắc lạnh và gần như không có ánh nắng mặt trời ("Âm khí" cao) - Nhưng mình thì ở miền nam nên vấn đề đó mình không quan trọng lắm. Chỉ không biết hướng đó nhà có thoáng và đón gió tốt không ạ ?
Mình ở căn tầng trung phía LMN đây... Hướng này k phải chính Bắc mà Đông Bắc, từ ban công có thể nhìn thấy Đầm Sen và Landmark 81, về đón nắng thì lúc đầu qua ở có nắng chiếu vô ban công lúc sáng sớm và chiều nhưng tầm cuối năm thì k có tí nắng nào. Mình chả quan tâm phong thủy nên k quan tâm lắm. Mình thích hướng đông hơn nhưng căn 2PN loại lớn 86m2 thì chỉ có hướng Bắc và hướng Nam

• Like
Reactions: ntgiang
Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Chúc mừng bác là 1 trong những cư dân đầu tiên ở Car 7.

Lẽ ra em cũng ở cùng CC với bác. Nhưng em rút cọc chuyển qua 1 căn bên Car 5 (em vẫn đang ở tới giờ). Do cùng mua từ CĐT nên mấy vụ chuyển giấy tờ cũng nhẹ nhàng.

Lý do em rút vì em canh mấy đợt mưa thật to, lượn vô đường Lương Minh Nguyệt ngập bấy sấy. Tất cả các lần đó em đều chạy qua Car 5 bên 262 LBB coi, thì ko ngập 1 giọt.

Về chất lượng công trình, em nghỉ 2 bên cùng phân khúc nên chắc ko chênh lệch mấy. Bên Car 5 em ở 3 năm nay, chưa thấy chổ nào xuống cấp, hư hỏng.

Nói riêng vụ ra sổ. CĐT đã kiu nộp HS 1/2021 (em nhận nhà 10/1/2019), nhưng do dịch, tới giờ vẫn chưa thấy động tỉnh gì.
CA5 mình cũng có xem nhưng không thích lắm vì nằm ở trong hẻm, phía dưới shophouse vắng và buồn... Đến giờ vẫn có nhiều shophouse bỏ trống mà k ai thuê

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
CA5 mình cũng có xem nhưng không thích lắm vì nằm ở trong hẻm, phía dưới shophouse vắng và buồn... Đến giờ vẫn có nhiều shophouse bỏ trống mà k ai thuê
Car5 để ở là chính anh ạ. Chả có tiện ích ngoại khu, nội khu gì. Bù lại khá yên tĩnh, ít hộ (chỉ tầm 220 căn) nên ít phức tạp.

• Like
Reactions: ntgiang
Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
Mình ở căn tầng trung phía LMN đây... Hướng này k phải chính Bắc mà Đông Bắc, từ ban công có thể nhìn thấy Đầm Sen và Landmark 81, về đón nắng thì lúc đầu qua ở có nắng chiếu vô ban công lúc sáng sớm và chiều nhưng tầm cuối năm thì k có tí nắng nào. Mình chả quan tâm phong thủy nên k quan tâm lắm. Mình thích hướng đông hơn nhưng căn 2PN loại lớn 86m2 thì chỉ có hướng Bắc và hướng Nam
Bác nói mình mới để ý, lúc này ít thấy nắng chiếu trực tiếp vô ban công. Mà mấy căn hướng đông thấy sáng nắng chiếu kinh quá không biết liệu có nóng không, còn hướng tây chiều nắng chiếu khỏi bàn luôn.
Mà sao mình xem trên Google Earth thấy mặt Lương Minh Nguyệt quay về hướng Bắc nhiều mà bác.
Căn Hộ Carillon 7-có nên mua?

• Like
Reactions: Longtk
Tập Lái
8/6/21
15
3
3
42
Nghe nói hồ bơi Carillon 7 giữa tháng 12 hoạt động.
Cảm ơn bạn, cho mình hỏi 1 chút về view hướng chính BẮC (mặt đường Lương Minh Nguyệt) - Không biết bác ở tầng cao hay tầng thấp, nhưng cho em hỏi 1 chút là hướng đó có đón gió ổn không ạ ? Theo phong thủy thì hướng Bắc thì nhiều người kỵ, đặc biệt căn hộ ở ngoài Bắc Bộ có gió mùa đông bắc lạnh và gần như không có ánh nắng mặt trời ("Âm khí" cao) - Nhưng mình thì ở miền nam nên vấn đề đó mình không quan trọng lắm. Chỉ không biết hướng đó nhà có thoáng và đón gió tốt không ạ ?
Nếu bạn cần view đẹp và đón gió thì hướng đông tầng cao là lựa chọn tuyệt vời. Mình ở tầng 24 thấy sáng nắng ấm, chiều gió mát, ban ngày nhìn rõ Đầm Sen, ban đêm nhìn rõ trung tâm Q1

Tập Lái
8/6/21
15
3
3
42
Bác nói mình mới để ý, lúc này ít thấy nắng chiếu trực tiếp vô ban công. Mà mấy căn hướng đông thấy sáng nắng chiếu kinh quá không biết liệu có nóng không, còn hướng tây chiều nắng chiếu khỏi bàn luôn.
Mà sao mình xem trên Google Earth thấy mặt Lương Minh Nguyệt quay về hướng Bắc nhiều mà bác.
View attachment 2618265
Hướng đông nắng sáng rất ấm, tầm 9 h là nắng chỉ còn ngoài ban công, chiều tối gió mát khỏi nói luôn. Nói chung ở hướng đông rất thích

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
View attachment 2618265
Đúng làm chính bắc thật nhưng từ ban công vẫn thấy Q1 và Đầm Sen, mấy căn 2PN loại lớn và căn 3PN thì chỉ có hướng Bắc và Nam. Muốn hướng Đông chỉ có căn 2PN loại nhỏ và căn siêu to 100m2

• Like
Tập Lái
19/6/22
1
0
1
38
View attachment 2618265
Bác cho em hỏi tình hình khu Car7 này sao rồi bác , pháp lý có ổn ko ạ , em có đi xem 1-2 tháng nay thấy cũng ổn , đang tính mua căn 2PN , bác có góp ý gì cho em thì em cám ơn ạ.

Tập Lái
8/6/21
15
3
3
42
Bác cho em hỏi tình hình khu Car7 này sao rồi bác , pháp lý có ổn ko ạ , em có đi xem 1-2 tháng nay thấy cũng ổn , đang tính mua căn 2PN , bác có góp ý gì cho em thì em cám ơn ạ.
Pháp lý đang làm thủ tục ra sổ đó bác

• Like
Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
Mình ở nay là vừa tròn năm rồi bác. Mấy hôm trước mới nộp hồ sơ để cấp chủ quyền, hy vọng 1-2 năm nữa sẽ cầm sổ hồng trong tay.
Mình mua mấy đợt đầu nên nói chung thấy hài lòng với số tiền đã bỏ ra.
Về nhược điểm: tiện ích của chính chung cư chưa có nhiều (tiện ích xung quanh như cafe, bách hóa xanh,.... thì bắt đầu có rồi). Ban quản lý chung cư (của chủ đầu tư) thì thụ động, cái gì nói thì có thể làm, không nói thì chắc chắn không làm. Ở đến nay được tròn năm mà mấy cái thùng thư cho căn hộ mới làm xong cách đây 1-2 tháng, giờ xong mà cũng chưa bàn giao, chắc còn đợi ngày đẹp.

• Love