Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Căn hộ Flora Kikyo residence

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Hi các bác, đang tính mua cái chung cư Flora Kikyo residence 1+1 pn cho thuê. Căn này không có ban công, view phòng khách là Hướng cao tốc và hồ cảnh quan. Hôm trước e có đi xem nhà thì thấy cả hai hướng đều không mát, hơi ngột ngạt. Các bác đang ở chung cư cho em xin đánh giá ah.

• Like
Reactions: MrShaki and DXBao
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Em từng đi coi bên này, tính mua để ở tạm mà đang găm nhiều hàng quá chưa ra được nên không có tiền để lấy.

Về hướng, thì view hồ mát hơn hẳn, nhưng vấn đề nó nằm ở căn 1+1 PN này nó thiết kế không có đối lưu không khí, nhưng thực ra em đi coi nhiều, mua bán nhiều thì em thấy cái này nó là hạn chế chung của những căn hộ nhỏ lại không có ban công. Với em thấy Flora Kikyo này không vấn đề, vào ở thêm mấy cái quạt là ổn, nếu bác nào thích xài máy lạnh thì càng không cần quan tâm.

Về tiện ích nội khu ngoại khu, kết nối giao thông tùy bác cảm nhận, cá nhân em thì em rất thích trong tầm giá đó. Căn hộ được quản lý tốt, an ninh, các tiện ích chỉnh chu, sạch đẹp. Giao thông về quận trung tâm ổn với đường Mai Chí Thọ. Cư dân đều người trẻ độ em, hoặc người già về hưu, có số người nước ngoài nên cũng ổn về dân trí. Em mua đâu hay la cà khu đó để cảm nhân dân trí môi trường sống.

Giờ giá cho thuê căn 1+1 PN khu này em nghe phong thanh cũng 6-8Tr tùy tình trạng nôi thất, với em thì không phải món hời nhưng khu Phú Hữu này nhiều tiềm năng trong tương lai nên cũng là 1 kênh đầu tư được.

Trước em hỏi 1+1PN giá tầm 1 tỷ 590 đến 1 tỷ 650 tùy căn. Tài chính dư hơn bác nên lấy căn 68m2 sẽ mát mẻ hơn, em đang có 1 căn của ông anh cần bác ib em

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.572
113
35
mình mới mua căn view hồ ở đây, để ở thì tuyệt vời, bác muốn tham quan thì xuống cafe, mua cho thuê thì chọn luôn view hồ chứ view cao tốc sẽ ko cho thuê cao giá bằng, có căn đang bán 1,6 tỉ, cần thì mình kết nối cho.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
mình mới mua căn view hồ ở đây, để ở thì tuyệt vời, bác muốn tham quan thì xuống cafe, mua cho thuê thì chọn luôn view hồ chứ view cao tốc sẽ ko cho thuê cao giá bằng, có căn đang bán 1,6 tỉ, cần thì mình kết nối cho.

Em thực sự mê bên này luôn, suýt hàng xóm của bác mà đợt đó thiếu nhiều quá.

• Like
Reactions: Thảo Điền 68
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.572
113
35
Em thực sự mê bên này luôn, suýt hàng xóm của bác mà đợt đó thiếu nhiều quá.
giá hơi cao nhưng tương xứng chất lượng, bác chủ tính đầu tư cho thuê thì ko hiệu quả lắm, mua Hausneo 2 mới ra ok hơn

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
giá hơi cao nhưng tương xứng chất lượng, bác chủ tính đầu tư cho thuê thì ko hiệu quả lắm, mua Hausneo 2 mới ra ok hơn
Cho thuê tạm rồi mấy năm nữa bán lại cũng ngon đó, khu này còn chưa lên hết, nhiều tiềm năng.

Em cũng tính bài đó chứ 1+1 PN với em cũng là hơi nhỏ không ở lâu dài được.

• Like
Reactions: Thảo Điền 68
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.572
113
35
Cho thuê tạm rồi mấy năm nữa bán lại cũng ngon đó, khu này còn chưa lên hết, nhiều tiềm năng.

Em cũng tính bài đó chứ 1+1 PN với em cũng là hơi nhỏ không ở lâu dài được.
mình binh được 2 phòng ngủ ngon lành, căn mình căn góc nên thoáng

Hạng D
24/6/14
1.930
2.838
113
Cái này với khu vòng xoay Phú Hữu có Safira, Hausbelo, Hauneo, Sky9 thì cái nào ok hơn mấy bác?