Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Chào các bác, em đang có nhu cầu tìm kiếm căn hộ khoảng 1,5 tỉ (đã bao gồm tiền vay bank :D). Càng gần quận 3 càng tốt để vợ em tiện đi làm. Novaland thì em đu theo ko nổi vì toàn > 2ỉ cho căn 2 phòng ngủ. Em đã đi coi:
1. Opal Riverside/Opal Garden: căn 65 m2 hết hàng, còn căn 73 m2 tầng cao giá khoảng 1.8 (phải mua lại) :D hơi chua vì vượt quá quota. Giao nhà dự kiến 1/2018. Cách công ty vợ em 8.5 km
2. City Gate 2 (Diamond Riverside của 577). Căn 73 m2 tầng thấp hay cao đều có nhiều, view hồ bơi hay view quận 6 đa dạng, giá xoay quanh 1,5 tỏi. giao nhà cuối tháng 5/2019 (hơi lâu). Cách công ty vợ em 11 km
3. Richmond City Nguyễn Xí, giá cũng khoảng 1,6 - 1,7 cho căn 66 m2 gì đó. Vị trí gần hơn 2 căn kia nhưng chậm giao nhà quá, đi ngang cũng ko thấy động tĩnh gì nhiều :D
4. Sun Village 31-33 Nguyễn Văn Đậu, căn 55 m2 tầng thấp ko còn, tầng cao thì giá ~ 2 tỏi, cũng vượt quá quota cho phép. (Căn này thì quá gần hehe)

Còn dự án nào đang xây, giao nhà càng sớm càng tốt mà cách quận 3 < 10 km, giá tầm đó không ạ??? chủ đầu tư uy tín nhé các bác :D em cám ơn ạ (mấy anh em sales có gì cứ inbox, không quảng cáo nhiều làm hư topic của em nha. Tks)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Em thấy mấy option bác đưa ra ở trên thì cái Richmond là phù hợp nhất với yêu cầu của bác rồi. Gần Q.3, giá cũng vừa tầm, thanh toán theo tiến độ, có thể vay ngân hàng. Tới tháng 5 này bên đó sẽ cho chuyển hợp đồng mua bán block Glory phía trong, nghĩa là xong móng block bên trong.
Vị trí này xung quanh hạ tầng cũng đang được nâng cấp đồng bộ nữa nên tính ra tiềm năng hơn mấy dự án kia nhiều.
Thông tin đường bờ kè rạch Xuyên Tâm sát bên dự án: http://news.zing.vn/mo-duong-lon-do...o&utm_medium=zalo&utm_campaign=zalo&zarsrc=30
Ngoài ra còn có cái công viên sát bên trường đào tạo cán bộ cũng đang xây nữa.
Trên đây em chỉ cung cấp thông tin thôi. Còn về mặt hàng hóa, giá cả thì bác nào quan tâm dự án Richmond cứ inbox em.
Richmond chậm giao nhà quá (cuối 2019?), đóng tiền vô xong chờ tới mùa quýt nản lắm. Chứ vị trí thì ngon roài :D

Nhà cũ ở Q10 được k
64m 2PN Tầng 8 1550
Sổ hồng riêng, đang cho thuê 8tr5/ tháng
bác Nam rảnh thì inbox em thêm thông tin nha. tình trạng sổ và giấy tờ, thanks

Tập Lái
23/2/17
0
14
2
Tp HCM
Richmond chậm giao nhà quá (cuối 2019?), đóng tiền vô xong chờ tới mùa quýt nản lắm. Chứ vị trí thì ngon roài :D

bác Nam rảnh thì inbox em thêm thông tin nha. tình trạng sổ và giấy tờ, thanks
Check inbox bác ơi

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
Bên em còn dự án Florita khu Him Lam Q.7, căn 2pn 57m2 cũng tầm 1,7-1,8 tỏi thôi. Bên đấy đã cất nóc và đang hoàn thiện, dự kiến năm sau giao nhà. Ko biết bác thấy dự án này ok ko ạ.
cám ơn bạn, để mình tham khảo thêm :)
à cái Richmond ghi dự kiến quý 2/2019 giao nhà là block nào vậy?