Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/6/15
109
243
43
37
Mình đang phân vân mua căn hộ chung cư ngay dưới tầng kỹ thuật giá có tốt hơn các tầng khác chút ít nhưng mình không biết trong phòng kỹ thuật thì chủ đầu tư đặt những máy móc gì có ảnh hưởng gì đến căn hộ gần đó không. Nhờ các bác trong OS tư vấn giúp mình với. Thanks

• Like
Reactions: Hanghang03
Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Hehe, bác này chắc chắn mới mua căn 2 tỷ 5 rộng 81m2 của Landmark 4-5 mở bán hôm kia, tầng 22.
Cái gì cũng có giá của nó, không phải tự nhiên giá thấp đến kỳ lạ như vậy. :D Ban đầu ai nghe cũng ham nhưng hầu hết người có kinh nghiệm đều không dám mua.
Thứ nhất, các căn này đến cuối 2017 mới may ra giao nhà. Dự là đầu 2018 ít nhất. Vốn ngâm trong đó 3 năm không phải là dễ chịu.
Thứ hai, tầng kỹ thuật là tầng có máy bơm nước chạy rù rì cả ngày. Bác sống ngay dưới sẽ khó chịu là cái chắc. Chưa kể nếu chất lượng xây dựng kém, trần nhà dột thấm là bình thường.
Thứ ba, sợ nhất là hệ thống tháo nước nếu cống rãnh nghẹt, khí ở dưới ứ lại nước không xuống được, nó sẽ trào nước vào ngay các tầng sát nóc kiểu như bác nhúng cái ống vào ly nước rồi thổi mạnh, nước nó sục sục lên trên. Nhà thằng bạn em ở một chung cư nổi tiếng tại SG cũng từng bị rồi. Tiêu tùng cái sàn gỗ. BQL chỉ hỗ trợ bù cho một phần.

Hạng B2
17/6/15
109
243
43
37
hehe, bác lotus đúng là thông tin cái gì cũng nhanh. em định nghiên cứu một căn góc ở L4 hoặc L5, căn này không phải nằm dưới trực diện phòng kỹ thuật vì chỉ có mấy căn ở giữa là phòng kỹ thuật. E nghe cùng nản chắc thôi:)) mà bác lotus hình như cũng ở mas à

• Like
Reactions: lotusgarden
Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Vâng bác. Em ở Mas. Hôm nọ bên Vin réo rắt gọi mua mấy căn dưới phòng KT như bác nói.Em đã tham khảo mấy đại ca chuyên căn hộ CC nên mới biết tại sao giá mấy căn đấy thấp kỳ lạ. Mà đúng là shock thật, 81m2 mà có 2 tỷ 4 (chưa VAT) thì bằng quá chung cư trung cao cấp chứ đừng nói là "đẳng cấp nhất VN" như Vinhomes. Vì thế phải cẩn thận. Nói chung là 50-50 chưa biết rồi sẽ thế nào. Nên thôi, mình vốn ít thì cứ an toàn là đỡ nhức đầu chứ lo lắng hồi hộp trong 3 năm tổn thọ mất :D

• Like
Reactions: phunx68
Hạng B2
17/6/15
109
243
43
37
Sao ben VCP k làm phòng kĩ thuật ở tầng 3 hoặc 4 rồi các căn hộ đều ở trên nhỉ? Tự nhiên làm ở tầng 23 rồi giảm giá bán các căn ở các tầng gần đấy :3dcuoi:Mà ở Mas tầng kỹ thuật ngay trên tầng cao nhất, ngay trên tầng penhouse thì như nào được bác Lotus

Hạng B2
2/12/15
258
193
43
45
cháy, nổ mấy căn kia tìm thấy xác...còn mấy căn này khả năng mất xác càng cao...tỷ lệ nghịch với giá bán

Status
Không mở trả lời sau này.