Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/3/09
889
3.259
93
Chào các bác, cách đây vào cuối năm 2009, em có ký HĐ mua căn hộ 90m2 Ngọc Phương Nam, tọa lạc tại số 125/20 Âu Dương Lân, phường 2, quận 8, TP HCM. Mục đích em mua là để ở, lý do em chọn căn hộ này là thiết kế đẹp, vị trí cũng khá ổn (tương đối gần trung tâm tiện việc đi làm của VC em), tiến độ thanh tóan và giao nhà dự kiến cũng phù hợp với khả năng và kế họach của em vào thời điểm đó.

Theo HĐ với chủ đầu tư An Điền thì nếu theo đúng tiến độ thì bây giờ em đã có thể nhận nhà. Tuy nhiên mọi thứ không như kế họach. HĐ em ký với CĐT đóng theo tiến độ và em đã đóng được 50% (hơn 800M) nhưng đến thờ điểm hiện tại, thời điểm dự kiến hòan thành, thì căn hộ chỉ xây thô đượng 9/18 tầng, đau khổ hơn là việc thi công đã dừng hẳn từ 10/2011 đến nay và chưa có dấu hiệu nào tiếp tục :(

Vào trước Tết em đã có gặp MS. Trinh, PTGĐ An Điền, để đề cập đến việc chấm dứt HĐ, CĐT thuyết phục em cố gắng đợi, sau đó em có gửi công văn chính thức y/c việc thanh lý HĐ nhưng vẫn không thấy hồi âm, gọi ĐT thì không bắt máy. Em có nhờ một số phóng viên quen biết gửi CV cho CĐT nhưng cũng bị tình trạng kô trả lời.

Khỏi nói cũng biết tình hình tài chính của CĐT bây giờ rất bi đát, em thì đang rất bức bách về nhà ở mà bị kẹp kô biết bao giờ rút ra được. Em rất phục sự từng trải và hiểu biết của các bác ở đây nên mạn phép xin các bác tư vấn giúp em trong trường hợp này em có thể làm gì? Em thực sự muốn rút vốn chấp nhận lỗ để mua căn hộ đã hoàn thiện khác để gđ nhỏ em ở. Các option mà em dự tính:

1. Gửi đơn ra chính quyền (phường quận để gây sức ép)
2. Thuê đòi (môn này em cũng ko rành tí nào)
3. Lên công ty làm căn để gặp bằng được Mr. Hùng (TGĐ) thương lương.
4. Các cách khác mong các bác tư vấn.

HĐ ghi thời hạn giao nhà là quý 1/2012 và có thể trễ đến hết quý 2012.

Em cũng mong các bác có ai quen biết bi tình trạng giống em có thể cùng hợp tác đối phó. Nếu có bác nào biết thêm thông tin về tình trạng CDT An Điền này cũng chia sẻ cho em biết với .

Website CĐT: http://andienco.com.vn/home/index.php?option=com_content&view=article&id=66%3Acan-ho-cao-cap-ngoc-phuong-nam&catid=25%3Adu-an-da-thuc-hien&Itemid=96&lang=vn

Cám ơn các bác lắm!

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Bây giờ bác chỉ còn nước cầu nguyện cho nó đừng tuyên bố phá sản thì còn hy vọng toàn vốn, nó mà ra tuyên bố phá sản coi như ... xong! Gần như tất cả các dự ớn hiện tại đều rơi vào tình trạng giống như bác, tin nội bộ thì đại gia BDS TL sắp tuyên bố rồi, lính lác đang nháo nhào đi kiếm việc khác!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Chia buồn cùng bác, nhà bà già vợ em kế bên NPN này, nghe đâu ngưng cả năm rồi, thiếu nọ nhà thầu, giờ nó đòi xử cả chủ tịch cty.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.148
113
www.phindeli.com
Thua toàn tập bác chủ ạ.

Sau đợt này chắc chẳng có bác nào dám mua nhà dự án nữa. Cứ nhà xây xong hãy mua cho nó lành.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.829
113
Sài Gòn
Đọc xong bài của bác mình ngán đến tận cổ họng chủ đầu tư căn hộ. Ngọc Phương Nam hồi đó quảng cáo hình vẽ đẹp lắm, cũng thích nhưng không đủ lúa. Giờ đủ thì đang tìm hiểu mới ngán, ngán đến muốn ói cái kiểu làm ăn hợp đồng tiền tỷ mà cứ như chợ trời. Không thích làm nữa thì thôi, dẹp hay để ì một đóng đó. Chết ai thì chết. Nổi khổ người cần mua nhà thật mà cứ thấp thởm hi vọng chờ giao nhà, tiền thì đã đóng thì thật ngao ngán. Nhà nước không có một phương án chế tào nào cả. Người lãnh đủ vẫn lại là dân.
Cũng đang định bước vào con đường đau khổ nhưng ngán ngẩm kinh khủng.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.829
113
Sài Gòn
Có vài bác lỡ đóng tiền tỷ bên PetrolVietnam Landmark giờ phải sáng ra ngồi canh me, đếm từ thằng công nhân xem có ai vào làm không để còn nuôi hi vọng.

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
E đã nhắc đi nhắc lại là trước khi mua chung cư phải điều tra kỹ, tốt hơn hết là cứ hỏi anh em trên OSFI này cho thông tin về chủ đầu tư

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.800
113
tuando nói:
Thua toàn tập bác chủ ạ.

Sau đợt này chắc chẳng có bác nào dám mua nhà dự án nữa. Cứ nhà xây xong hãy mua cho nó lành.
Bây giờ thị trường đứng trước 2 dòng nước.
- Ai cũng nhà xây xong mới mua thì chả có thằng CDT nào có khả năng cả, chỉ chết mà thôi. Làm gì có đủ năng lực thực hiện.
- Bảo xì tiền ra trước để CDT nó xây thì bây giờ khó tin quá với kiểu làm ăn như bây giờ. Chứ không lại Gió vào nhà Trống.

Giải pháp để cứu bây giờ chỉ trông chờ vào Nhà nước bằng quy định, chính sách may ra mới có phương thức tổng thể cho 2 vấn đề trên thôi. Ngoài ra hú họa mỗi CDT phải tự thân vận động thôi

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
JerryMouse nói:
Đọc xong bài của bác mình ngán đến tận cổ họng chủ đầu tư căn hộ. Ngọc Phương Nam hồi đó quảng cáo hình vẽ đẹp lắm, cũng thích nhưng không đủ lúa. Giờ đủ thì đang tìm hiểu mới ngán, ngán đến muốn ói cái kiểu làm ăn hợp đồng tiền tỷ mà cứ như chợ trời. Không thích làm nữa thì thôi, dẹp hay để ì một đóng đó. Chết ai thì chết. Nổi khổ người cần mua nhà thật mà cứ thấp thởm hi vọng chờ giao nhà, tiền thì đã đóng thì thật ngao ngán. Nhà nước không có một phương án chế tào nào cả. Người lãnh đủ vẫn lại là dân.
Cũng đang định bước vào con đường đau khổ nhưng ngán ngẩm kinh khủng.
Chủ đầu tư nào cũng muốn xây cho xong để còn lấy 100% tiền bác ơi, nhưng lực bất tòng tâm

Status
Không mở trả lời sau này.