Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
Em là boy chưa vợ đang có ý mua chung cư bên Q9, các bác có quan tâm hay đã mua ở khu vực này cho em xin thêm ít tư vấn được ko ạ? Em đang để ý 2 dự an:
1/ The Art gia hòa (có cái đã bàn giào và cái chưa), dự kiến qui 3/2017 sẽ nhận nhà.
Dự án này thì giá xiền khoảng 25.5trieu/m2...hichic, căn S 59m2 chác cũng ~1.5 tỏi.
2/ Dự án Thủ Thiêm Garden (du kien qui 3/2018 xong nhưng chắc phải cưỡi xem hoa dến 2019
hiện tại em thay bác sale đang giới thiệu căn 64m2 ~ 1.3 tổi.

Xiền em có chi có tầm 400tr, vay mượn ngan hàng thêm để phấn đấu lấy vợ rùi è ạch trả nợ, các bác có ai rành cho em thêm chut manh mối nhé.
Cám ơn các bác.

Tập Lái
18/6/16
12
32
13
39
Lấy vợ đi rồi cùng nhau mua bác ơi. 400 mà mua nhà 1.5 tỷ tháng trả 15-16tr đó. Còn quyết tâm có nhà để ở trước thì xem các cc cũ hơn như Thịnh vượng đi. 1pn tầm 1-1.1 tỷ. Cũng măt đường và chỉnh chu.

• Like
Reactions: Banhbaodaudo
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
400T thì đi mua cái chòi vịt để làm gì, vay 1 tỷ thì 1 tháng trả trên 10T, mà chung cư thì cũng không đủ lên giá để bù vô tiền lãi. Đem 400T xuống tỉnh đầu tư đất đai đi, may ra còn cơ hội, chờ đợt sóng sau đủ tiền quay về mua chung cư

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
400T thì đi mua cái chòi vịt để làm gì, vay 1 tỷ thì 1 tháng trả trên 10T, mà chung cư thì cũng không đủ lên giá để bù vô tiền lãi. Đem 400T xuống tỉnh đầu tư đất đai đi, may ra còn cơ hội, chờ đợt sóng sau đủ tiền quay về mua chung cư
Vấn đề giờ mà nhảy vào đất tỉnh có muộn lắm không???
Đất tỉnh mà nó bể cái là xác định kẹp trym dài dài....

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
em cũng lo lo vậy nên vừa rồi sale réo cọc đất Long An sát Nhà Bè em cũng thôi.

Vấn đề là bác chủ đang tìm chỗ ở hay đầu tư, nếu tìm chỗ ở thì mua chung cư để hưởng tiện ích, giao thông thuận tiện là ổn rồi. Chứ số tiền bác ấy mua nền cũng khg đủ, lại phải kiếm tiền xây nữa. ôm tiền xuống tỉnh đầu tư lỡ kẹp thì khg biết bao giờ mới có chỗ chui ra chui vô.

Em vote The art vì rất đáng đồng tiền bát gạo trong phân khúc trung cấp.

Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
Vâng bác ạ, kẹp xong lại còn dài dài chắc hết đường mần vợ.

Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
em cũng lo lo vậy nên vừa rồi sale réo cọc đất Long An sát Nhà Bè em cũng thôi.

Vấn đề là bác chủ đang tìm chỗ ở hay đầu tư, nếu tìm chỗ ở thì mua chung cư để hưởng tiện ích, giao thông thuận tiện là ổn rồi. Chứ số tiền bác ấy mua nền cũng khg đủ, lại phải kiếm tiền xây nữa. ôm tiền xuống tỉnh đầu tư lỡ kẹp thì khg biết bao giờ mới có chỗ chui ra chui vô.

Em vote The art vì rất đáng đồng tiền bát gạo trong phân khúc trung cấp.

Cám ơn mợ, em mua để ở trước mắt mợ ah, về lâu dài có số trúng vietlot thì em tìm đường xuống đất ở thêm. 60% em cũng vote cho The art, có điều giá hiện tại cao quá, em mua gánh cục nợ nhưng chắc cũng cố gắng cày mợ ha.

• Like
Reactions: khanhyen and selene
Tập Lái
30/3/15
1
31
13
The art ngon hơn hẳn. Vị trí dở dở ương ương nhưng kế bên khu dân cư, có chợ, ăn uống cũng tiện. Tiện ích thì khỏi nói rồi. Thủ thiêm garden thì a dành thời gian đi xem buổi sáng với tối 1 lần đi rồi sẽ hiểu.

Tập Lái
9/4/17
0
5
2
37
The art ngon hơn hẳn. Vị trí dở dở ương ương nhưng kế bên khu dân cư, có chợ, ăn uống cũng tiện. Tiện ích thì khỏi nói rồi. Thủ thiêm garden thì a dành thời gian đi xem buổi sáng với tối 1 lần đi rồi sẽ hiểu.
Vậy hả bác, nghe bác nói vậy em cũng thử lòng vòng xem thử.
Các bác có nghe qua dự an Sunview town ở Thủ đức ko ạ, em thấy giới thiệu là đã có nhà và mua vào ở ngay luôn, các bác có thêm thông tin j về khu vực này ko ạ, em có thêm lưa chọn trong tầm giá.

Cam on cac bac.

Tập Lái
22/1/16
10
49
13
40
nếu cần ở liền giá cả ok thì qua thủ thiêm xanh hay petroland giá mềm tầm 20trd/m2. The art thì ok nhưng giá khoảng 25trd chủ thớt vay hơi bị nhiều