Status
Không mở trả lời sau này.
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Lâu rồi kg để ý, bữa giờ e đề xe ngồi trong cabin thì thấy mỗi lần đề xe lá phía trước có ánh sáng nhá lên một cái, rât nhanh, hôm qua mới có dịp kiểm tra, thì thấy đề máy lên, 2 cái đèn pha nó nhá nhẹ một cái rất nhanh rồi tắt mặc dù kg mở đèn, cái này là bình thường hay bất thường vậy mấy bác,
Thanks all

Hạng C
15/5/07
951
500
63
58
Xe em cũng vậy - đèn halogen nguyên bản( fò cụt ) và em nghĩ cũng bình thường ( tuy là trước đây thì chưa bao giờ em thấy nó nhá như thế ). Có lẽ là sau vài năm sử dụng thì EC của xe Fò tự nhiên thông minh lên chăng ?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Dạ xe Focus, đèn halogen nguyên bản, kg độ bất cứ thứ gì
Ơ thế xe bác gadaubac cũng bị như xe em à, vậy 2 cái xe y chang nhau, chạy 5 năm trước kg sao, sau 5 năm lại bị, vậy là bình thường à, còn cụ nào focus 2.0 đời 2007 check thêm giùm em cái

Tập Lái
28/12/12
31
0
0
gadaubac nói:
Xe em cũng vậy - đèn halogen nguyên bản( fò cụt ) và em nghĩ cũng bình thường ( tuy là trước đây thì chưa bao giờ em thấy nó nhá như thế ). Có lẽ là sau vài năm sử dụng thì EC của xe Fò tự nhiên thông minh lên chăng ?

Thế các Bác đã mang xe đi kiểm tra chưa?? có khi bình ắc quy yếu cũng có thể gây nên hiện tượng này. biết đâu chừng đó là một cảnh báo ắc quy yếu . khi đề nổ máy Bác có thấy chữ "power steering fault" hiện trên màn hình số KM không? nếu có thì bình ắc quy bắt đầu yếu rồi đó Bác ơi.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
gadaubac nói:
:D:D kiểm tra cho chắc bác

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Lifecars nói:
gadaubac nói:

Thế các Bác đã mang xe đi kiểm tra chưa?? có khi bình ắc quy yếu cũng có thể gây nên hiện tượng này. biết đâu chừng đó là một cảnh báo ắc quy yếu . khi đề nổ máy Bác có thấy chữ "power steering fault" hiện trên màn hình số KM không? nếu có thì bình ắc quy bắt đầu yếu rồi đó Bác ơi.
Acquy yếu cũng là 1 nguyên nhân, bữa nào bác mượn ắc quy của ai đólắp vào xem sao, mượn của em chẳng hạn. :D
Xe em, sau khi đề máy, đèn báo abs cũng chớp 1 cái rồi tắt
(bật công tắc lên thì đèn abs sáng, đề máy, abs tắt, sau đó sáng lại rồi tắt ngay, định mang vào hãng xem như khó nói bằng chứng, em thay cái ắc quy của mợ plus, hết hiện tượng này)
(xe focus ắc quy 43a, em thay 50a, quá ngon, vào số (tự động) thấy cũng ngon ngon :D)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Lifecars nói:
gadaubac nói:

Bác này nói có lý nè, acqui em thay hơn 2 năm rồi, giờ hơi yếu, đề lên thì màn hình hiện dòng chữ Power steering fault, khoảng 2 phút sau nổ máy mới hết, để bữa nào thay cái accu mới coi sao

Hạng B2
10/7/12
367
0
16
48
Bình xài hơn 2 năm cũng gần đến hạn thay rồi đó bác Kỳ. Sạc bình đê, nếu nó vẫn yếu thì bình không cầm nữa, thay luôn là đẹp.

Status
Không mở trả lời sau này.