Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Cảm giác chạy e nó và độ ồn thế nào bác ;)), e cũng nghía thêm 1 chiếc cho gia đình nên quan tâm
Lần đầu tiên có bác định mua fortuner mà hỏi cảm giác chạy .... bác đùa anh em à ? Mua toy ld nói chung và fortuner nói riêng thì quên từ cảm giác lái đi nhé ... sẽ cảm thấy hơi bồng tí, lái chán.
Còn về cách âm thì máy xăng cách âm (cách âm mặt đường) khá ổn so với nhiều xe khác nhé bác (do gầm cao - bánh béo) nhất là so với sedan

P/S: bác nào chạy fortuner 4x4 được 11-12l trong nội ô vậy (chắc nội ô thị trấn/thị xã nào chứ không phải ở sg/hn) ? Cho em theo học cái ??? Xác nặng - máy dung tích to & yếu nghĩ sao chạy được số lít đó ? Xe nhà em altis 2.0 chạy nội ô - ngoại ô 50:50 đã 10-11l là cố lắm rồi ....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/7/12
2.272
5.504
113
Hôm trước mới lấy xe máu quá có chạy thử lên khoảng 80km/h ko biết có ảnh hưởng gì nhiều ko bác.?:D:D:D

80km tốt chứ sao ăn thua gì, đừng để tua máy cao thời gian dài là được
Rodai mà không đạp, chạy chậm đều sao này xe ì lắm

Tập Lái
1/6/16
35
16
8
34
Lần đầu tiên có bác định mua fortuner mà hỏi cảm giác chạy .... bác đùa anh em à ? Mua toy ld nói chung và fortuner nói riêng thì quên từ cảm giác lái đi nhé ... sẽ cảm thấy hơi bồng tí, lái chán.
Còn về cách âm thì máy xăng cách âm (cách âm mặt đường) khá ổn so với nhiều xe khác nhé bác (do gầm cao - bánh béo) nhất là so với sedan

P/S: bác nào chạy fortuner 4x4 được 11-12l trong nội ô vậy (chắc nội ô thị trấn/thị xã nào chứ không phải ở sg/hn) ? Cho em theo học cái ??? Xác nặng - máy dung tích to & yếu nghĩ sao chạy được số lít đó ? Xe nhà em altis 2.0 chạy nội ô - ngoại ô 50:50 đã 10-11l là cố lắm rồi ....
Em có chạy thử qua bản V 4x4 hôm trước ở đại lý rồi và quả thực nội ngoại thất đẹp nhưng chạy thì cảm giác chán quá chán nên em quyết định mua xe khác :D

Hạng B2
9/9/13
120
177
43
:DMàn hình trung tâm có xem đc phim ko các bác.?
Xem bình thường khi xe đứng yên nhé bác :p xe chạy thì ngắt hình ảnh để đảm bảo an toàn (setup của hãng). Nếu muốn xem khi xe di chuyển, bác vào hãng ký bản cam kết yêu cầu ngắt tín hiệu thì xem ok, phí khoảng 200k :D

Hạng B2
9/9/13
120
177
43

Em chạy bản 4x4 đời 2017 đây bác, nội ô Tp.HCM 80%, máy lạnh full 100%, kẹt xe đủ kiểu, 11, 7l/100km :p Test đường trường Sài Gòn - Đà Nẵng tải 5 người, full máy lạnh khi ODO chỉ mới 3000km là 10,4l/100km. Tiện thể báo cáo bác luôn, em đã test lên ngoài 130km/h vẫn ổn, không cảm giác bồng bềnh gì cả. Và Fortuner 4x4 chuyển cầu điện nên khi không cần thiết thì ngắt chạy 1 cầu thôi nhé bác (chuyển đổi ở tốc độ 100km/h vẫn ok, tránh chuyển đổi khi đang đánh lái chuyển hướng) :D

Tập Lái
8/11/16
37
14
8
32
Vậy là em với bác lấy xe cùng một tháng luôn đó keke. Em có một vài nhận xét như sau về bản 4x4: Hệ thống giảm xóc quá cứng, không biết có phải do chưa rodai xong không nhưng mấy đời xe trước của em cũng không cứng đến vậy. Hộp lạnh thì lấy gió của hệ thống điều hoà nên nước uống chả thấy lạnh gì. Nút voice command trên vô lăng không dùng được. Chán nhất là đầu dvd, đồng bộ nhạc, danh bạ với điện thoại nhưng không dùng được carplay/android auto. Gương chiếu hậu gập điện nhưng phải dùng công tắt trong xe chứ không tự cụp khi lock/unlock xe.
Thích đèn định vị led, đèn chiếu xa gần cũng full led còn tự động nữa. Hôm mang xe đi đăng kiểm người ta cứ tụm lại hỏi chuyện, ngó nghiêng chiếc xe làm em xịt hết cả máu mũi, tưởng mình đang lái siêu xe gì nữa chứ haha. Xe cách âm tốt nên đạp 60 70 mà tưởng như có 30 40 thôi. Xe mới đi được 300km, tiêu hao giữ ở mức 14l/100km tạm được. Vô lăng trợ thuỷ lực có hơi nặng tí nhưng hợp ý em.
Em xin hết ạ!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em chạy bản 4x4 đời 2017 đây bác, nội ô Tp.HCM 80%, máy lạnh full 100%, kẹt xe đủ kiểu, 11, 7l/100km :p Test đường trường Sài Gòn - Đà Nẵng tải 5 người, full máy lạnh khi ODO chỉ mới 3000km là 10,4l/100km. Tiện thể báo cáo bác luôn, em đã test lên ngoài 130km/h vẫn ổn, không cảm giác bồng bềnh gì cả. Và Fortuner 4x4 chuyển cầu điện nên khi không cần thiết thì ngắt chạy 1 cầu thôi nhé bác (chuyển đổi ở tốc độ 100km/h vẫn ok, tránh chuyển đổi khi đang đánh lái chuyển hướng) :D
Bác ở đâu thế để em nói toy nó thuê bác làm PR, lạy hồn luôn nội ô sài gòn kẹt xe đủ kiểu 80% mà 11.7l thánh thánh thật rồi.... Mà bác tính bằng gì thế? Em tính theo số l xăng đổ đầy bình / số km ... ko nhìn đồng hồ

• Like
Reactions: lethbi and NgocLuu
Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Bác ở đâu thế để em nói toy nó thuê bác làm PR, lạy hồn luôn nội ô sài gòn kẹt xe đủ kiểu 80% mà 11.7l thánh thánh thật rồi.... Mà bác tính bằng gì thế? Em tính theo số l xăng đổ đầy bình / số km ... ko nhìn đồng hồ
Cần kinh nghiệm sử dụng Fortuner 2017 bản 4x4
Thế đấy cả ngày hôm nay em lòng vòng trong nội thành Tp.HCM, full người, lại liên tục kẹt xe đấy bác ợ. Em không phải PR hay anti gì cả, cũng qua vài dòng xe các hãng, chỉ muốn chia sẽ vài cảm nhận thực tế em đang sử dụng cho người cần. Các cách cân đo đong đếm em cũng cân nhắc để đưa ra thông tin chính xác, như FT 4x4 theo hãng công bố thể tích bình là 80 lít, lúc trước em chạy đèn báo xăng sáng, đổ 1,15 triệu lúc xăng khoảng 17,8... đồng/lít được gần 64 lít là đầy bình. Vậy đèn báo là trong bình còn khoảng 16 lít. Em chạy đến đèn báo lại lần nữa thì em tính ra theo Trip A, B đã bấm. Và thực tế mức Ecu tính toán và cách em tính gần như không chênh nhau :D Bạn em cũng FT 4x2 đời 2017 nó đang thắc mắc giống bác vậy, nó chạy nội thành hơn 13 lít/100 km :p bác tự suy ra nhé. Thân chào.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Ngoài cung đường thì do cách chạy cả thôi. Xe mình thì đồng hồ + 01 lít mới chính xác (2014). Như mình thì cũng tốn khoảng như anh Au tô sì mát bên chên thôi. Đi xe này ở nội thành mà đạp như sedan thì vô chừng lắm.

• Like
Reactions: Autosmart