Tập Lái
4/9/16
15
5
3
Chào các bác. Em là member mới.
Em sắp rước em CRV-TG. Em ko được ưu đãi phụ kiện gì nên tính ra ngoài lắp cho tiết kiệm, em muốn hỏi các bác đi trước là nên lắp những gì và lắp ở đâu (em ở TPHCM ạ).
Em hỏi thêm là phun phủ gầm xe có cần thiết không và nên phủ loại nào ạ.
Cảm ơn các bác.

Chào các bác. Em là member mới.
Em sắp rước em CRV-TG. Em ko được ưu đãi phụ kiện gì nên tính ra ngoài lắp cho tiết kiệm, em muốn hỏi các bác đi trước là nên lắp những gì và lắp ở đâu (em ở TPHCM ạ).
Em hỏi thêm là phun phủ gầm xe có cần thiết không và nên phủ loại nào ạ.
Cảm ơn các bác.
Ngoài dán phim cách nhiệt thì thường CR-V hay lắp thêm đuôi cá với bệ bước là ok rồi bác.
Phủ gầm xe thì nếu bác muốn giữ xe kĩ thì nên làm để tăng tuổi thọ cho khung gầm, nhất là nếu bác hay đi tỉnh hoặc đi vùng biển. Phủ gầm có 3 loại em thấy ok là 3M, Liqui Moly và Forch.

Tập Lái
4/9/16
15
5
3
Ngoài dán phim cách nhiệt thì thường CR-V hay lắp thêm đuôi cá với bệ bước là ok rồi bác.
Phủ gầm xe thì nếu bác muốn giữ xe kĩ thì nên làm để tăng tuổi thọ cho khung gầm, nhất là nếu bác hay đi tỉnh hoặc đi vùng biển. Phủ gầm có 3 loại em thấy ok là 3M, Liqui Moly và Forch.
Thanks bác. Bác cho hỏi cái đuôi cá có phải khoan xe ko ạ?
P/s: em nghĩ hãng nên có bảng giá riêng cho khách ko được KM phụ kiện. Hì.

Hạng F
22/7/13
8.968
40.169
113
Tự mua bệ chân tầm 3.5tr cho thợ lắp 200k! Còn tròn hãng thì hơi bị đắt, tương tự cho đuôi cá nhé bác

Tập Lái
4/9/16
15
5
3
Tự mua bệ chân tầm 3.5tr cho thợ lắp 200k! Còn tròn hãng thì hơi bị đắt, tương tự cho đuôi cá nhé bác
Giá trong hãng trên trời quá nên em mới nói hãng cho giá fix cho khách ko được KM phụ kiện, giá được được ko chênh nhiều thì khách ủng hộ luôn cho gọn.
Bác tư vấn em cửa hàng nào để tự mua với chỗ lắp được ko?

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
22/7/13
8.968
40.169
113
Giá trong hãng trên trời quá nên em mới nói hãng cho giá fix cho khách ko được KM phụ kiện, giá được được ko chênh nhiều thì khách ủng hộ luôn cho gọn.
Bác tư vấn em cửa hàng nào để tự mua với chỗ lắp được ko?
E hay mua đây! Còn cửa hàng thì ra TBT tiệm Thamh Bình nhờ lắp tính công

• Like
Reactions: vthanh6
Bảng giá phụ kiện thì hãng có cũng có mà bác, mà giá không được hạt dẻ cho lắm. :p
Đuôi cá bắt vô xe phải khoan 2 lỗ để bắt ốc vào. Nên khi bác làm nhớ lưu ý yêu cầu thơ bắn silicon kĩ kĩ để sau này k bị chay keo, vô nước, làm gỉ sét ốc.

• Like
Reactions: Landrover
Tập Lái
4/9/16
15
5
3
Bảng giá phụ kiện thì hãng có cũng có mà bác, mà giá không được hạt dẻ cho lắm. :p
Đuôi cá bắt vô xe phải khoan 2 lỗ để bắt ốc vào. Nên khi bác làm nhớ lưu ý yêu cầu thơ bắn silicon kĩ kĩ để sau này k bị chay keo, vô nước, làm gỉ sét ốc.
Em thấy có loại ko cần khoan lỗ, chỉ gài vào cửa hậu thôi. Có bác nào lắp chưa ạ. E nghe mà khoan lỗ là thấy ngán rối. Hì.
Zụ bảng giá phụ kiện hãng ý em là có 2 bảng giá riêng ấy, bác nào ko cần KM thì cho bảng chỉ cần gần hạt dẻ thôi thì ối người lắp ngay.

Chỉnh sửa cuối: