Tập Lái
29/7/21
17
5
3
38
Các bác cho em lời khuyên cho nhu cầu SUV trên 1 tỏi phục vụ nhu cầu chạy từ phố về quê. Yêu cầu rộng rãi bền, và đa dụng thì nên chốt Santa Fe hay Fortuner ạ?
Không có rành về xe nhưng cá nhân thấy, máy dầu của Toy thì bền và mạnh, của San thì êm ái hơn chút. Khoản thiết kế thì con San đẹp cả trong lẫn ngoài, Fortuner được mỗi cái là nhìn có chất mạnh mẽ cá tính đàn ông. Trang bị trên xe thì nhiều AE khen San nhưng em lại thấy Forutuner ngoài khoản cửa sổ trời ra là thua còn lại option không thiếu gì còn nhỉnh hơn con San là có radar ở logo phía trước còn San thì không. Khung gầm fortuner nhỉnh hơn vì xài gầm rời, truyền động 4WD nên đa năng hơn San khoản trèo đèo lội suối. Nhưng đó là trên lý thuyết còn trải nghiệm thất tế mới quan trọng nên AE có kinh nghiệm cho em xin chút đánh giá 02 con này với ạ. Cám ơn AE.

Cần lời khuyên cho nhu cầu SUV trên 1 tỏi phục vụ nhu cầu chạy phố về quê.

Cần lời khuyên cho nhu cầu SUV trên 1 tỏi phục vụ nhu cầu chạy phố về quê.

Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Mỗi xe đều có ưu nhược điểm, bác xem bác coi trọng yếu tố nào hơn thì chọn thôi. Santa Fe ghi điểm ở nội thất tiện nghi & giải trí còn Fortuner Legender 2.8 4x4 ghi điểm ở động cơ mạnh mẽ, nền tải khung gầm rời vững chắc & hệ dẫn động bán thời gian cho khả năng chạy xe ở mọi điều kiện đường xá xấu, thậm chí đi đủ cả 7 người trên xe.

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Em thích fortuner bản 2.8 lengender full. Em đã lái thử xe này ngoài đại lý mà chưa có đủ thóc để mua. Em coi review trên youtube thì bản 2.8 này ruột đã có đổi mới, bản 2.8 tinh chỉnh động cơ, tăng mã lực, giờ sức mạnh của fortuner có thể ngang ngửa so với everest, chỉ có điều ko lỗi nhiều đc như everest :)))

• Like
Reactions: ctlink
Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Em thích fortuner bản 2.8 lengender full. Em đã lái thử xe này ngoài đại lý mà chưa có đủ thóc để mua. Em coi review trên youtube thì bản 2.8 này ruột đã có đổi mới, bản 2.8 tinh chỉnh động cơ, tăng mã lực, giờ sức mạnh của fortuner có thể ngang ngửa so với everest, chỉ có điều ko lỗi nhiều đc như everest :)))
Fortuner 2021 có cải tiến gì nhiều không bác hay vẫn bình cũ rượu mới?

• Like
Reactions: leduythai9983
Hạng B2
11/10/18
119
41
28
33
Em mua fortuner năm ngoái lúc mua cũng băn khoăn như bác rồi vẫn quất phò tủn thôi. Hết dịch em muốn đi phượt xa ở một số địa hình khó, từ lúc mua xe tới giờ dịch liên miên nên em mới đi chơi xa đc đôi chuyến còn chủ yếu phục vụ nhu cầu về quê lấy thực phẩm vào cuối tuần. Về 2.4 AT máy dầu hiện tại của phò tủn chạy êm & cần số ít rung hơn đời 2017 rồi bác.

• Like
Reactions: levantinh20
Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Fortuner 2021 có cải tiến gì nhiều không bác hay vẫn bình cũ rượu mới?
Có nhiều trang bị mới đó bác: TSS an toàn chủ động, màn hình lớn hơn, bản cao mâm lên tới 18'' thể thao, mặt ca lăng trước của bản Legender nhìn hầm hố, cứng cáp hơn, cam 360, 11 loa JBL, đá cốp… nói chung em ko gom đủ lúa để mua thôi chứ năm nay ko vướng dịch bệnh chơi dài nửa năm qua là em quất rồi đó.

Hạng B2
16/9/19
103
51
28
37
Em thấy thiết kế xe fortuner xấu, vẫn không thay đổi đáng kể so với bản cũ.
Xấu đẹp có thể theo mắt từng người. Với em thì thiết kế của fortuner trung tính, có tính kế thừa, nó phù hợp với nhiều đối tượng, thiết kế kiểu này sẽ an toàn & ko bị lỗi mốt. Với người coi xe là tài sản giá trị, ko có tiền đổi xe thường xuyên như em thì em thích điều này. Bác chạy xe trên đường gặp những dòng xe của toyota đời cũ sẽ thấy nhìn nó ko bị quê, lạc quẻ dù đời cũ cách đây 5-10 năm, những dòng xe thiết kế phá cách bắt trend nhanh thì hay lỗi mốt.

• Like
Reactions: sonnguyen2511
Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Dáng cũ của fortuner trông cơ bắp lực điền nhìn dáng mới này coi đẹp và trẻ trung hơn bao nhiêu

Hạng B1
7/11/19
94
23
28
Nội thất trong xe SantaFe 2021 đc trang bị nhiều tiện nghi giải trí hơn so với nội thất của Fortuner Legender 2.8 nha bác. Tuy nhiên Hyundai SantaFe 2021 2.2 là mẫu CUV, xe này sử dụng khung gầm liền khối, hệ dẫn động bốn bánh (thiên về cầu trước) và khoảng sáng gầm thấp nên SantaFe sẽ ko phù hợp đi ở điều kiện đường xá xấu, gồ ghề hay đi off-road như Fortuner, trước giờ Fortuner đã nổi tiếng là SUV bền bỉ, nồi đồng cối đá rồi.

• Like
Reactions: machoi