Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Thưa các bác ! mùa hè đến nhiều bác lên kế hoạch đi chơi Vũng tàu cùng gia đình, nhiều bác lên diễn đàn hỏi thông tin về tình hình đường xá QL 51 thế nào...tôi đăng lại ý kiến của bác rockman : 2 cái quan trọng nhất cần chú ý là đúng tốc độ và đúng lane. Ngoài ra cư dân sống ven QL51 tình trạng chạy xe ngược chiều, qua đường ẩu, vượt đèn đỏ ... còn rất nhiều nên tới ngã 3, 4, đoạn tầm nhìn khuất các bác tài nên giảm tốc độ và chú ý quan sát xung quanh. Xuống cao tốc vào QL51 đóng phí ở trạm T2 nhớ giữ vé lại để qua trạm T3 và ngược lại. Chúc các tài mới lái xe tự tin, an toàn!.
link :https://www.otosaigon.com/threads/tinh-hinh-luu-di-vung-tau-cuoi-tuan.8666393/
Minh họa để cảnh báo các bác cẩn thận với cư dân 2 bên đường ;
Cần lưu ý khi đi trên QL 51

Chuyện xảy ra khúc gần tới Bà rịa, sáng sớm đường còn vắng, chỉ khổ cho bác taxi ôm họa vào người...

Hạng F
13/9/07
7.049
48.375
113
Em hồi nhỏ sống ven QL51 nên chứng kiến ko biết bao nhiêu vụ tai nạn thương tâm. Mất người thân vì TNGT nó đau buồn hơn cả già yếu bệnh tật nữa mấy bác ạ. Bà ngoại em mất vì tai nạn giao thông vì băng qua chợ bên kia đường QL51 (đối diện nhà) bị chấn thương sọ não, ông ngoại em thì cũng tương tự vậy nhưng gãy mấy cái xương sườn và nứt trán thôi (sau này ông ngoại em đi bộ vấp ổ gà bị té gãy khớp hông nhưng tuổi già sức yếu ko thể thay khớp nhân tạo được nên nằm liệt giường 3 năm rồi đi), bà nội em cũng 1 lần băng ngang đường bị xe máy tông gãy mấy cái xương sườn, gãy chân, dập mặt-> hoàn cảnh thập tử nhất sinh nằm phòng hồi sức 2 tuần cũng may là qua khỏi. Những điều em kể trên là ở đoạn ngã tư 67 (gọi ngã 3 67 cũng được). Các bác có đi ngang đây nhớ nhẹ nhẹ chân ga dùm.

Hạng B2
10/12/14
440
711
93
Em hồi nhỏ sống ven QL51 nên chứng kiến ko biết bao nhiêu vụ tai nạn thương tâm. Mất người thân vì TNGT nó đau buồn hơn cả già yếu bệnh tật nữa mấy bác ạ. Bà ngoại em mất vì tai nạn giao thông vì băng qua chợ bên kia đường QL51 (đối diện nhà) bị chấn thương sọ não, ông ngoại em thì cũng tương tự vậy nhưng gãy mấy cái xương sườn và nứt trán thôi (sau này ông ngoại em đi bộ vấp ổ gà bị té gãy khớp hông nhưng tuổi già sức yếu ko thể thay khớp nhân tạo được nên nằm liệt giường 3 năm rồi đi), bà nội em cũng 1 lần băng ngang đường bị xe máy tông gãy mấy cái xương sườn, gãy chân, dập mặt-> hoàn cảnh thập tử nhất sinh nằm phòng hồi sức 2 tuần cũng may là qua khỏi. Những điều em kể trên là ở đoạn ngã tư 67 (gọi ngã 3 67 cũng được). Các bác có đi ngang đây nhớ nhẹ nhẹ chân ga dùm.
Tại sao bác hông khuyên người thân mình nên cẩn thận khi băng sang đường (đúng nơi đúng chổ) còn tèo thì luôn đi đúng tốc độ, thậm chí giảm tốc tối đa khi qua khu dân sinh, vậy thì giảm làm sao được nữa hả bác.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.375
113
Tại sao bác hông khuyên người thân mình nên cẩn thận khi băng sang đường (đúng nơi đúng chổ) còn tèo thì luôn đi đúng tốc độ, thậm chí giảm tốc tối đa khi qua khu dân sinh, vậy thì giảm làm sao được nữa hả bác.
Lúc đó em còn bé tẹo bác tèo ạ.

• Like
Reactions: nikenvt
Hạng C
20/8/14
677
698
93
QL 51 là 4 làn đường cho mỗi bên nhưng xe máy lấn mất 2 làn, đúng ra xe máy chỉ được chạy làn trong cùng thôi. Còn mỗi điểm qua đường khi hết con lươn thì cực kỳ nguy hiểm. Hôm trước mình như chơi trò lạng qua lách lại với 1 ông xe máy, may mà lạng trúng chứ k là tèo ổng rồi.

Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
Cây số 67 nay đã có đèn xanh đỏ rồi nên cũng đỡ.
Các bác đi QL51 cần chú ý quan sát dọc theo con lươn, từ xa mà thấy 2 cái biển, 1 xanh, 1 đỏ như thế này:
Cần lưu ý khi đi trên QL 51

thì nghĩa là chỗ đó con lươn sẽ ngắt quãng, khả năng sẽ có xe máy, người đi bộ phóng qua nên giảm ga để đề phòng.

Hạng B2
2/12/14
260
494
93
33
Bữa có cái clip thằng bé 9-10 tuổi từ trong con lươn chạy thẳng ra đường, bác tài không tránh kịp đụng chết thằng nhỏ luôn. Coi mà lạnh gáy

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
QL 51 là 4 làn đường cho mỗi bên nhưng xe máy lấn mất 2 làn, đúng ra xe máy chỉ được chạy làn trong cùng thôi. Còn mỗi điểm qua đường khi hết con lươn thì cực kỳ nguy hiểm. Hôm trước mình như chơi trò lạng qua lách lại với 1 ông xe máy, may mà lạng trúng chứ k là tèo ổng rồi.
Em đi QL 51 thường xuyên bằng xe máy nên cũng khá bức xúc vụ lấn line, bên trong thì dân buôn bán chiếm ra sát lề, xe máy , xe đạp đi ngược chiều, mấy quán nước hay quán cơm thì xe Cont, xe tải đậu muốn hết mịa nó line, không lấn cũng không được. Cá nhân e tôn trọng luật nên chỉ khi nào bất đắc dĩ gặp những trường hợp trên mới lấn line thôi, chứ 1 số ng ko ý thức thì em ko dám ý kiến..

Hạng B2
28/5/13
116
36
28
công nhận 2b đi VT ít xe nào đi làn trong cùng mà làn bên cạnh xe cont và tải nhiều .mấy ngã 3,4 toàn bấm kèn liên tục để 2b chú ý mà có khi nó còn đeo nghe nữa.