Tập Lái
27/6/06
25
0
0
Dạo này xăng lên giá , xe phân khối lớn được nhập khẩu , bà con muốn đổi xe. Bác nào có NSR 150 cũ , SP thì tốt , RR cũng được , miễn là dáng còn cứng, đẹp , ko cần phải bốc , vì em chỉ mua về chạy kiểng cho vui thôi, đừng hư vặt , lúc cần thì đạp nổ, 2-3 cái mới nổ cũng ko sao. Bác nào có thì thân tình nhượng lại cho em giá phải hữu nghị , bác nào ko có mà thấy ai bán thì cũng báo em dùm . Em thích mua xe của máy bác , chứ ko thích mua qua lái.

P/S : Em ở SG.

Cám ơn máy bác.

Last edited by a moderator:
1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Cần mua NSR 150 RR/SP

xe NSR 150 kể cả RR hay Sp mà dáng cứng nhưng " không bốc ' và ' ít hư vặt " giá cả hữu nghị thì chắc khó kiếm quá :D .Vì NSR xe ngon đạp 1 cái là nổ , chứ đã đạp 2-3 cái mà không rổ thì có khi cho đạp thêm 200-300 cái nữa cũng vẫn chưa nổ đâu bạn ah ..... Mình cũng có 1 con NSR 150 để " đi kiểng " giá rất hữu nghị : 3.5k ( 3500 USD ) bác mua hông , vừa mới bán 1 em xe " thùa tiêu chuẩn " của bạn là dáng còn cứng ,đẹp ,không hư vặt ( vì hư 1 lần là mất gần 10 triệu - hư nguyên bộ hơi ) nhưng mà lại chạy rất bốc ...... .nếu bác muốn tìm hiểu thêm con xe để đi kiểng đó thì lục lại mấy topic cũ nói về NSR là có đó ;)

Tập Lái
27/6/06
25
0
0

Em ko rành về xe sport lắm , nhưng cũng biết được là NSR 150 ko còn xe mới từ lâu rồi. Hầu hết xe ngon đều phải độ lại rất tốn công phu và ... money nữa, và giá cở nào cũng có. Chắc xe bác cũng phải là xe độc mới tầm giá đó và em cũng ko đủ tầm để chơi. Em mới chơi xe nên chưa muốn đầu tư nhiều, chỉ muốn mua một con về nghiên cứu , lỡ ko chạy được mà bỏ thì cũng ko đến nổi phải tiếc tiền, cùng lắm sơn lại cho đẹp rồi chưng ở nhà chơi cũng được :).

Cũng ko cần phải dấu các bác số là thằng bạn chiến hữu của em nó cũng có 1 con SP đời 97 , nên em cũng muốn có 1 con để đi chơi cho có cặp đó mà. Bác nào có thông tin con nào giá mềm mềm hơn ko . Hiện tại thì em vẫn chưa biết cách chăm xe , nên cũng dự định đi học một khóa sửa xe để phục vụ cho mục đích của em. Mong các bác giúp đỡ.

Với giá của bác chắc em chờ mua con CBR 150 mới nhập đi cho nó chắc ăn, nhưng em vẫn thích con NSR nên nhờ mấy bác kiếm hộ.

Thanks mấy bác.

Tập Lái
16/11/07
46
0
0
quang ninh
360.yahoo.com

Bác cũng có tâm lý jống em wá,em cũng muốn có một em cho thỏa niềm ước ao của mình,để cho mình nổi bật hơn một chút nhưng cứ nghĩ đến số tiền cần phải có thì chẳng bít bao giờ mình mới có được nữa,hehe.Em cũng nhắn tin hỏi bác Đức nhiều rồi nhưng tất cả chỉ là đam mê thôi,huhuhuh

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Bác mua loại 2 gấp cho rẻ. Loại 1 gấp giá cao là đúng rồi.
Loại này quan trọng là còn van pô. Không có van là thua luôn nghe bác.
Chúc bác tìm được xe giá rẻ !

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

còn phụ thuộc nhiều thứ lắm đâu chỉ có Rc valve ( van bô ) đâu bác , còn valve nhưng nòng lên cos , hoặc nồi kém , điện đóm tậm tịt thì cũng vứt như thường ..

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Dạ. Bác Duc chỉ được cái nói..đúng không ah.
Mấy cái kia sửa thì dễ. Còn Valse là cả 1 vấn đề nan giải ah.

Tập Lái
27/6/06
25
0
0

Hôm qua đi đánh bi da. Đang lúc ghiền con NSR mà vừa vào đã thấy một chiếc màu xanh dương , biển số 86. NSR SP. Thấy mà ghiền làm hôm đó đánh bi da ko được thua cả chầu độ. Ko biết con này của ai mà nhìn mã bề ngoài đẹp thật.

Em coi báo thấy bán NSR đời 96 thì con này chắc là RR hả mấy bác , giá 17 chai thì mua được ko ?

Tập Lái
27/6/06
25
0
0

Trích đoạn: Ducati_88

Bác cũng có tâm lý jống em wá,em cũng muốn có một em cho thỏa niềm ước ao của mình,để cho mình nổi bật hơn một chút nhưng cứ nghĩ đến số tiền cần phải có thì chẳng bít bao giờ mình mới có được nữa,hehe.Em cũng nhắn tin hỏi bác Đức nhiều rồi nhưng tất cả chỉ là đam mê thôi,huhuhuh

Biết sao được , người mua thì muốn mua được xe rẽ , mà người bán thì lại muốn bán cho được giá. Nếu tiền bạc dư dã thì chắc trực tiếp đi nhập vài con đời mới cho nó đã. Cách đây ko lâu có người bán con NSR 150 đời 96 , 14 chai (hơi tiếc vì xe ngon). Hiện tại thấy có ai bán 1 con cũng đời 96 mà tới 16-17 chai, ko bít ra seo. Ở trên được Phan đăng lưu có bán 2 con NSR 15.5 , ở tiệm mà ko biết thế nào, cũng có thấy trên trang rao vặt có bán con NSR 150 SP 29 chai , nghe nói bảo đảm xe rất bốc và đẹp mà hình như 2 tháng rùi, giờ chắc đi rồi nên ko đi hỏi thử. NSR mà hình như khó trị lắm , mua mà gặp xe lõm chắc là làm đồ trưng bày thui nhỉ. Hay mua con CBR 4 thì có nó lành.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:D16 17 chai thì chỉ có chỉnh valve bằng tay thôi bác ơi
mua làm gì,chạy còn thua mấy con wave tàu:mad: mấy con này xe ngon thì phải 2.5K đổ lên
còn bác mua về vừa chạy vừa đóng "học" phí thì cũng tầm tiền đó thôi. chưa kể bị đóng "học phí" mắc nữa.
tốt nhất là mua xe cứng rồi vừa chạy vừa nghiên cứu là tốt nhất, đỡ tốn "học phí", bí cái gì lên hỏi bác Da đổ Om Sòm là biết tất:D