Tập Lái
8/6/18
5
2
3
29
tình hình là e có đăng ký thi bằng lái b2, nhưng bị thuốc là sẽ có bằng trong 3 tháng, thế là e lao vào
nhưng đến nay e bị vỡ kế hoạch gần 6 tháng vẫn chưa thấy cái bằng, giờ hỏi trung tâm nó nói là học viên quá tải, hẹn e sẽ thông báo vào ngày gần nhất. Mà tháng 12 này e vỡ chum
Cho e hỏi rằng bây giờ e rút hồ sơ để thi chỗ khác được không ah?
và cách làm thế nào ah

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
32
tình hình là e có đăng ký thi bằng lái b2, nhưng bị thuốc là sẽ có bằng trong 3 tháng, thế là e lao vào
nhưng đến nay e bị vỡ kế hoạch gần 6 tháng vẫn chưa thấy cái bằng, giờ hỏi trung tâm nó nói là học viên quá tải, hẹn e sẽ thông báo vào ngày gần nhất. Mà tháng 12 này e vỡ chum
Cho e hỏi rằng bây giờ e rút hồ sơ để thi chỗ khác được không ah?
và cách làm thế nào ah
Ngày trước em bị gần cả năm mới thi đó bác. Hứa hẹn hão huyền bác ơi.

Tập Lái
8/6/18
5
2
3
29
Ngày trước em bị gần cả năm mới thi đó bác. Hứa hẹn hão huyền bác ơi.
bởi vậy giờ mới khổ bác. tháng 12 này e đẻ rồi. giờ thang 9 e gọi nó bảo quá tải chắc thang 10 là đc thi. chắc e vừa đẻ vừa thi

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
bởi vậy giờ mới khổ bác. tháng 12 này e đẻ rồi. giờ thang 9 e gọi nó bảo quá tải chắc thang 10 là đc thi. chắc e vừa đẻ vừa thi
Rút ra học TT khác ít gì cũng 3 tháng mới thi, tính luôn chờ xếp lớp với chờ lấy bằng khoảng 4 tháng, như vậy là ko kịp.

Tập Lái
27/8/18
9
3
3
30
luật mới của sở là 6 tháng mới thi tính từ ngày đăng ký mà bác

Hạng D
7/3/07
2.225
53.670
113
luật mới của sở là 6 tháng mới thi tính từ ngày đăng ký mà bác
Xem ra tới lui gì rồi cũng quay lại như cũ nhỉ. Mình học các đây 2 mấy năm, hồi đầu những năm 90 thì xe du lịch tối thiểu 6 tháng mới được thi, xe tải tối thiểu 9 tháng. Sau này rút ngắn thấy còn 3 tháng, không biết học cái gì nữa

Tập Lái
14/9/18
7
1
3
32
bạn đăng ký thi trường nào zậy bạn. nhiều khi mấy van phòng ngoài, giáo viên họ nhận ho nôp về nhiều trung tâm. nên bạn hoi thay nộp trung tâm nào.rồi đến đó hỏi lịch khai giảng b2 bạn ạ. thường thì hạng b2 :từ ngày khai giảng :90 ngày la bế giảng +15 ngày xin lịch thi bạn a

Tập Lái
8/6/18
5
2
3
29
bạn đăng ký thi trường nào zậy bạn. nhiều khi mấy van phòng ngoài, giáo viên họ nhận ho nôp về nhiều trung tâm. nên bạn hoi thay nộp trung tâm nào.rồi đến đó hỏi lịch khai giảng b2 bạn ạ. thường thì hạng b2 :từ ngày khai giảng :90 ngày la bế giảng +15 ngày xin lịch thi bạn a
đăng ký ngay trung tâm dạy lái Sài Gòn. lúc đăng ký nó nói là 1 tháng sau học lý thuyết xong tầm 3 tháng là thi. hỏi lun chỗ thi thì nó bảo sẽ sắp chỗ thi theo quận. thế nên mới đăng ký mf giờ chưa xong nữa

Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Hiện nay do số lượng người đăng ký học quá nhiều nên các Trung tâm đào tạo đều quá tải. Do vậy ngay cả các Trung tâm có sân thi riêng cũng phải tầm 8 tháng mới được thi.
Hàng tuần ở các sân thi, ngoài lượng người thi lần 1, còn rất nhiều người thi vòng 2, vòng 3. Chính vì vậy nên các sân thi đều quá tải. Trong khi mỗi lần tổ chức thi chỉ được khoảng trên 300 suất là nhiều.
Bác nào đăng ký học mà trung tâm đó nó hứa là 3 tháng thì coi chừng bị lừa là chắc rồi.

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Bây giờ mà đăng ký lại thì qua tết mới khai giảng rồi 4 tháng sau ngày khai giảng mới cầm được bằng lái nha.
Còn muốn thi nhanh thì bỏ ra 20 chai.