Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đầu tiên đây k phải cầu vượt ngã tư thủ đức mà là cây cầu vượt trên xa lộ Hà nội cách ngã tư trên 1km về hướng ra phía bắc. Gọi là nút giao thông thủ đức, cách đặt tên hơi gây bối rối tí, dễ nhầm với cầu vượt ngã tư thủ đức....Em đi đến đó thì thấy có biển chỉ làn trong cùng bên phải dành cho ô tô rẽ phải nên đi vào vì em muốn rẽ phải lên cầu vượt. Nhưng đội csgt đã dừng xe em kiểm tra giấy tờ, thông báo lỗi đi vào làn xe máy. Vụ này với em.k quá khó, em đưa giấy tờ đầy đủ và nhẹ nhàng yêu cầu lập bb nếu họ thấy em sai. Sau vài câu trao đổi, tag là ### 411, 412, làn này có cấm o tô không ... thì họ đã hiểu em và trả giấy tờ cho đi, nhưng vẫn nói to giải thích này nọ cốt cho xung quanh nghe, giống như em đã hiểu lỗi, ký bb xong và được cho đi. Thú thực là sau bao năm cầm lái và gặp gỡ csgt trong nhiều hoàn cảnh khác nhau vui vẻ thân tình có và đấu tranh, gay gắt cũng có giờ em.k còn bức xúc nhiều với họ như hồi đầu. Chỉ nhẹ nhàng nhanh gọn và an toàn cho sức khỏe, tài sản của mình và người thân, tiết kiệm thời gian cho cuộc sống và tham gia giao thông đúng luật..... vì thời gian em ở vn k còn nhiều nên cũng chẳng muốn phức tạp bận rộn làm gì dành ngày tháng thư giãn cho bản thân và gia đình là chính. Tuy vậy em đoán có nhiều bác đã cùng bị dừng xe như em ngay lúc ấy k được nhẹ nhàng như em tiếp tục hành trình nên nhắc nhở các bác lưu ý sau này tránh bị mất tiền oan ở chỗ đó. Em chỉ làm được vậy, không hơn được do hoàn cảnh bó buộc bác nào chê trách em k tích cưc thì cũng ráng thông cảm cho em.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
à cầu vượt suối tiên
chổ này là lò bánh mì bắt 2 bánh xi nhan trái đi lên cầu từ hướng QL1 lêncầu vượt
đồng thời bắt xi nhan đường cong khi đi từ trên cầu vượt xuống xa lộ HN lên suối tiên
ý của bác chủ là XXX đứng ngay chổ hay bắt đường cong nhưng mà giờ không bắt đường cong nữa mà quay qua bắt lỗi đi vào làn xe máy

chú ý là chổ này nó mất rại ở chổ từ cầu vượt xuống lại là vạch liền, cách nhánh ra không xa, phải đi thẳng ra luôn mới ra đc làn 1 làn 2
nếu chậm thì phải đi làn 3, mà theo bác chủ nói làn 3 chưa phân làn thì không thể bắt được chổ này được
đi như bác chủ đúng mà làm gì phải cay cú, cứ nhặt bb thôi

ai lơ mơ bang ra mà ko dứt khoát chắc chắn cán vạch liền là lòi bánh mỳ nhé

• Like
Reactions: nta139 and duvsp
Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Chỗ này có tên địa danh từ lâu là ngã 3 Trạm 2 (bây giờ là ngã 4), là nơi nổi tiếng thần thánh của xxx Lệ rơi với việc bắt lỗi xi-nhan đường cong khét tiếng khắp cả nước. Gần đây khu vực này lại nổi lên với vụ "người dân bị CSGT đánh do lỗi người dân cả gan dám gài bẫy để CSGT nổi giận mà thượng cẳng chân, hạ cẳng tay"!

"Action" được như anh chủ thì quá tốt và giá như xxx nào cũng còn có một chút lương tri, ko ép người vô tội như trong trường hợp này thì còn gì bằng. Chỉ đáng buồn là hầu hết nhiều tình huống bọn nó luôn quyết tâm phải "cướp" cho bằng được mới thôi, nên rất nhiều oan ức đã xảy ra với anh em chạy đúng luật mà ko thể phân trần với bọn chúng.

"Chia buồn" với anh về việc anh sắp phải rời xứ sở thiên đường để đến với một trong những nơi giãy chết trên hành tinh này. Chúc anh sớm ổn định cuộc sống và "tiếc nuối" khi ko còn cơ hội để chạm trán với xxx nữa, thay vào đó anh chỉ "xxx" hàng ngày đến vã mồ hôi mới thôi. :D

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
...Thú thực là sau bao năm cầm lái và gặp gỡ csgt trong nhiều hoàn cảnh khác nhau vui vẻ thân tình có và đấu tranh, gay gắt cũng có giờ em.k còn bức xúc nhiều với họ như hồi đầu...
Hic, cái ác đã chiến thắng và trở thành điều bình thường trong xã hội ngày nay mà mọi người dân "sống và làm việc theo pháp luật" phải nép mình chịu chấp nhận!

• Like
Reactions: nta139 and duvsp
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Hic, cái ác đã chiến thắng và trở thành điều bình thường trong xã hội ngày nay mà mọi người dân "sống và làm việc theo pháp luật" phải nép mình chịu chấp nhận!
Không hẳn thế đâu bác, họ cũng là người bt , sống và làm việc để tồn tại thôi như bao thân phận khác trên cái mảnh đất chữ S này. Phải tồn tại đã, và mưu sinh lo cho vợ con bố mẹ như ae mình thôi. Có điều mình may mắn hơn (hay kém may mắn hơn ) nên k rơi vào cái vòng quay đó. Tuy nhiên các bác tài cũng cần nâng cao hiểu biết về luật giao thông, cách ứng xử khôn ngoan phù hợp để bảo vệ mình. Nếu như vậy dần dần họ sẽ phải thay đổi, em tin là vậy.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
ngộ, ai đi được cũng muốn đi khỏi, chứ không ai muốn ở đây nhỡ @@ ôi nơi tôi
Không, Em sẽ quay lại chứ, còn yêu mảnh đât này nhiều lắm, nhất là SG. K rời xa mãi mãi đc đâu, kỷ niệm mà.

• Like
Reactions: nta139