Hạng B2
26/11/14
188
260
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình học bằng lái thông qua người quen trong cty nói là có thằng em đang dạy Hoàng Gia nên mình không đăng ký qua trung tâm (bên Nguyễn Thiện Thuật) mà đăng ký qua "thầy" đó, trọn gói là 8,5 triệu thay vì 10 triệu khi ĐK qua Trung tâm. Sau khi thi đậu, có bằng mình mới phát hiện ra chuyện như sau.

Mình chỉ cảnh báo với bác nào muốn học ở Hoàng Gia, vì ở HG có 1 hoặc 1 vài nhóm "thầy" bên ngoài lấy danh nghĩa là Hoàng Gia, tính chất của nhóm này là có 1 thầy đang dạy ở Hoàng Gia thật, tự mở 1 nhóm với các "thầy" ở đâu đâu dạy học viên, xe thì có lúc lấy xe của Hoàng Gia (có dán logo HG) lúc thì lấy xe ngoài, khi dạy không mặc đồng phục, không đeo bảng tên. Khi luyện thi thì không trực tiếp kèm học viên mà nhờ người khác kèm, nên người học không được chỉ dạy tận tình, tiền nong thì mập mờ.
Mình thi đậu cũng nhờ tự học lý thuyết và tự luyện tập lái xe thêm ở nhà

Điều đáng nói ở đây là các nhân viên đăng ký bên TT cũng biết chuyện này, họ cũng khuyên mình nên ĐK tại TT mới đúng là chất lượng của Hoàng Gia. Vì khi thi, mình thấy học viên khác được thầy chỉ bảo tận tình hơn, quan tâm, chỉ mẹo mình kỹ hơn, lo lắng cho học viên hơn, còn mình thì tự thân vận động là chính

Tốt nhất khi đi học lái xe, đến tận Trung tâm mà đăng ký. Cũng may bằng cấp do HG cấp, đến tận TT lấy, nhớ hôm đó là 29.4. Có bằng đi chơi lễ 30.04 và 1.5luôn :D Cám ơn HG

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Có được cái bằng thật là ổn rồi bác. Em lấy bằng năm 2011, ở một trường chính qui của nhà nước. Mà cũng dập mật. Sau đó còn tốn thêm một đống tiền, thuê thầy và xe ngoài để tập thêm. Hic ...

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
trường biết thì cũng k thể làm gì. thôi thì tốt nhất đăng ký chính chủ cho chắc

Hạng B2
21/6/14
151
1.387
93
Phú Nhuận
cứ vô thẳng TT đăng kí
e thấy HG ok, học lái và lý thuyết đầy đủ thì khả năng đậu cao
va quan trọng nhất, HG luôn đảm bảo đúng 3 tháng là đc thi & có làm cam kết đàng hoàng (ít có Trung tâm làm đc điều này) ; khi thực hành thì 1 xe chỉ 1 Thầy 1 trò, ko có nhét 2-3-4 người như những nơi khác

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Cái đó là bác chấp nhận cuộc chơi bên ngoài để có giá rẻ hơn. Ko liên quan Hoàng Gia, vì việc này cũng ảnh hưởng doanh thu của họ. Như em cứ vào trung tâm đăng ký, cũng 8.5tr học CD5 và Lanos, tới giờ học lên trung tâm ngồi đợi thầy đến dẫn ra xe. Giờ giấc đảm bảo, có gì không hài lòng phản ánh ngay tại trung tâm... chung quy là mình phải làm đúng trước, chứ ham rẻ rồi tiếp tay cho bọn làm sai rồi trách 1 tổ chức nào đó thì có phần không phải.

• Like
Reactions: achxi
Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Của rẻ là của ôi mà bác. Ông bà mình dạy rồi mà.