Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Vụ việc xảy ra trên đường Trường Chinh (Quận Tân Bình). Thủ đoạn chờ xe dừng chờ đèn thì tấp vào gõ cửa xin tiền. Nếu không cho thì tiếp tục chạy theo chặng đầu thách thức ăn vạ. Ai đi qua đoạn này hãy thận trọng với chiêu thức trên

Mấy thành phần này theo các bác nên xử lí như thế nào? theo em nghĩ tốt nhất là nên giữ cái đầu lạnh, chứ đôi co với tụi này nhiều khi nó còn dở chiêu trò ăn vạ nữa thì mệt lắm, như bác chủ là ổn, dù căng thẳng nhưng cứ bình tĩnh.

Attachments

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Cái gì cũng có cặn, từ bình nước cho tới đồ ăn, để loại bỏ chúng ta cần bình lọc hoặc sự lắng đọng. Còn đám này là cặn của x/h mà không có thuốc nào loại bỏ được, lạnh lùng cũng là phương án hay nhưng chỉ sợ nó điên lên táp một miếng sơn xe hoặc con gương thì cũng mệt...

Hạng D
11/7/16
1.679
1.939
133
cần một cái đầu lạnh. XH ngày càng loạn hết cả lên trong SG này

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Các bác cứ sắm cây gậy bóng chày để trong xe, có máu thì chơi k thì cũng thủ thân lúc nguy cấp tính mạng vợ con, theo em biết thì cây gậy bóng chày có thể xem là "dụng cụ tập thể dục" nên để trên xe vô tư, thằng nào hỏi thì mình trình bày là đây là dụng cụ rèn luyện thân thể hàng ngày. Chứ mà nghe lời mấy ông ca đóng kín cửa gọi CA thì chờ mấy ổng tới nó đập kính lôi đầu vợ con mình ra vật mất rồi, 10 vụ hết 9 vụ CA tới khi chuyện đã rồi. Chán lắm, còn thể loại xin đểu này thì đi đâu cũng gặp, nhưng nhìn mặt nó đâu có phải người SG. Riết loạn quá.

Hạng B2
27/5/13
403
1.208
93
cái vụ này bên Nguyễn Văn Linh giao nhau với QL50 cũng có nè. Tốt nhất không trả lời, nhìn thẳng phía trước rồi từ từ thoát đi thôi.

• Like
Reactions: Trungt25
Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
Nhìn bác tài, mặt ngó ra phía trước mắt thì liếc, mà tội. Gặp em là rút nhẹ cây tuýp (cài sẵn bên tappi cửa) đặt nhẹ lên taplo thôi

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Báo có thông tin về vụ này. Thực hư thế nào thì chưa biết. Facebook giờ nguy hiểm quá. Chơi fb cần phải có 1 cái đầu lạnh.
Ko phải chơi FB cần cái đầu lạnh mà ra đường bây giờ mới cần cái đầu lạnh anh ơi!
Vụ này thằng 2b đó láo.
Trong clip có cảnh ghi hình nó chạy xe, có thấy bể gì đâu?
Cẩn thận với chiêu trò xin tiền không được thì chặn đầu xe tìm cách ăn vạ ngay đoạn khu công nghiệp Tân Bình

Mình từng bị vụ này nhiều năm trước đây.
Lúc đó đang đi xe 2b. Tự nhiên có 1 thằng mặt cô hồn chạy 2b kè sát hông nói: " sao ông đụng tui rồi bỏ chạy?".
Mình tưng hửng, động tâm suy nghĩ thì biết đây là trò lường gạt, chắc rằng cũng sẽ có đồng bọn.
Chạy tới ngã tư thấy bên kia đường có anh áo vàng liền tấp vào, nó chạy mất dạng.

Chỉnh sửa cuối: