Tập Lái
16/1/16
7
16
3
Chào các bác, mình vừa bị một vố nên có vài dòng kinh nghiệm với các bác. Số là mình đi du lịch gia đình từ Đà Nẵng đến Quảng Bình (QB) để thăm động Thiên Đường. Do ít đi xa nên mình đi rất cẩn thận vif sợ Con Sâu Gặm Tiền. Địa phận huyện Quảng Ninh,QB ở quốc lộ 1A mới,cách trạm thu phí Quán Hàu khoảng 15-20km gì đó có bảng vào khu đô thị không có dải phân cách. Sau bảng 50m có gắn camera bắn tốc độ các bác ạ. Khi thấy bảng mình đã giảm tốc nhiệt tình vì đang chạy 80km/h. Nhưng cuối cùng vẫn bị dính đòn vì bị đo tốc độ 55 km/h. Đau ơi là đau. Hầu hết các xe đi sau đều bị phạt vì vượt 55 km/h cho nên mình nghĩ đây là cái bẫy của mấy bác CSGT QB. Mình có nghe dân địa phương phản ánh họ cũng bức xúc về điểm bắn tốc độ này. Vài dòng để các bác có qua cung đường này chú ý một tí kẻo bị oan. Nên thấy bảng vào đô thị là giảm tốc ngay từ xa nhé.
P/s. Trong khi mình kiểm tra lại trên camera hành trình lúc đó vận tốc chỉ 54km/h. Ôi. Chỉ 1km đáng giá 700k. Chua lè

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
CN vừa rồi em đi Đà Lạt, lượt về để thằng em lái. Qua bảng KDC hỏi sao em đi nhanh vậy. Nó nói đang để xuống từ từ, móa nổi điên lên làm cho một tăng. Mày có biết là bb có hiệu lực tức thời ngay sau bảng không mà để từ từ nó xuống tốc, CSGT nó đứng ngay bảng bắn một phát thì chỉ có lấy bb nghen. Mấy lần trước cũng chạy đàng hoàng gần tới bảng KDC thì thắng dần về tốc độ tự nhiên bữa nay chơi kiểu kỳ kỳ.
Mà có dải phân cách cứng và không có bảng hạn chế tốc độ thì bác được chạy 60 mà. Đem bb đi kiến nghị thôi.
Chào các bác, mình vừa bị một vố nên có vài dòng kinh nghiệm với các bác. Số là mình đi du lịch gia đình từ Đà Nẵng đến Quảng Bình (QB) để thăm động Thiên Đường. Do ít đi xa nên mình đi rất cẩn thận vif sợ Con Sâu Gặm Tiền. Địa phận huyện Quảng Ninh,QB ở quốc lộ 1A mới,cách trạm thu phí Quán Hàu khoảng 15-20km gì đó có bảng vào khu đô thị không có dải phân cách. Sau bảng 50m có gắn camera bắn tốc độ các bác ạ. Khi thấy bảng mình đã giảm tốc nhiệt tình vì đang chạy 80km/h. Nhưng cuối cùng vẫn bị dính đòn vì bị đo tốc độ 55 km/h. Đau ơi là đau. Hầu hết các xe đi sau đều bị phạt vì vượt 55 km/h cho nên mình nghĩ đây là cái bẫy của mấy bác CSGT QB. Mình có nghe dân địa phương phản ánh họ cũng bức xúc về điểm bắn tốc độ này. Vài dòng để các bác có qua cung đường này chú ý một tí kẻo bị oan. Nên thấy bảng vào đô thị là giảm tốc ngay từ xa nhé.
P/s. Trong khi mình kiểm tra lại trên camera hành trình lúc đó vận tốc chỉ 54km/h. Ôi. Chỉ 1km đáng giá 700k. Chua lè

Hạng C
16/2/11
993
700
93
CN vừa rồi em đi Đà Lạt, lượt về để thằng em lái. Qua bảng KDC hỏi sao em đi nhanh vậy. Nó nói đang để xuống từ từ, móa nổi điên lên làm cho một tăng. Mày có biết là bb có hiệu lực tức thời ngay sau bảng không mà để từ từ nó xuống tốc, CSGT nó đứng ngay bảng bắn một phát thì chỉ có lấy bb nghen. Mấy lần trước cũng chạy đàng hoàng gần tới bảng KDC thì thắng dần về tốc độ tự nhiên bữa nay chơi kiểu kỳ kỳ.
Mà có dải phân cách cứng và không có bảng hạn chế tốc độ thì bác được chạy 60 mà. Đem bb đi kiến nghị thôi.
Bác chủ nói rõ là có bảng vào khu dân cư, không có dãi phân cách cứng nên max 50 thôi. Đi quốc lộ nhìn thấy biển thì phải giảm dưới max từ xa, không thì dính liền.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Từ sau cái bảng là phải chạy 50 km/h rồi. Người ta bắn sau 50 met nữa có gì sai đâu! Trách nhiệmcủa lái xe là phải quan sát và chấp hành biển báo kia mà!
Không nên gọi là bẫy, mà phải tự nhủ cần đi đúng hơn!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
....... Do ít đi xa nên
mình đi rất cẩn thận vif sợ Con Sâu Gặm Tiền.
.........

Cám ơn thông tin của anh chủ thớt.
Nhưng mình thấy không riêng anh chủ mà nhiều người chạy xe rất cẩn thận không vì an toàn của gia đình mà chỉ vì "sợ Con Sâu Gặm Tiền" là sao vậy ta?
Nhiều anh em trên diễn đàn đã nhiều lần nói: Cứ đi đúng tốc độ, biển báo, vạch kẻ đường là "chả sợ cha con thằng nào" rồi mà.
Bẫy - nếu biển báo khu đông dân cư, biển hạn chế tốc độ, vạch kẻ đường là bẫy thì phải bổ sung thêm biển báo "ZONE" nữa vì suốt QL1 những biển này cắm nhiều lắm.
Thật đấy.

waa
Hạng B2
11/10/15
102
157
43
- Em thoáng thấy bảng từ xa là buông ga liền ... nếu chợt thấy vì bị khuất cũng lập tức dúi thắng !!! lúc nào cũng 48 - 58 tùy nơi.
- Đi chơi mà bị phạt (do mình) thì mất vui đến tận cả tuần, em bị gần chục lần, vừa hao xu vừa bị vợ cằn nhằn, con cái chê tài lái xe thua "dượng" nó.
- Chỗ nào nghi ngờ, em cứ chạy an toàn như trong KDC cho đến khi thấy bảng rõ ràng, đi chơi nên không vội, chậm 1 chút thôi mà.
- CA Quảng Bình bắn sau bảng 50m là tốt, khúc miền Trung hay xảy ra tai nạn, tài xế xe khách 37 chạy kinh hồn + phê thuốc chống buồn ngủ.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em đi Thái, thấy mỗi lần chuyển tốc nó có tới 3 biển báo nhắc lại cơ. Bác nào cù léc em cái cho em hết mơ nhá. Xe Thái, Nhà Thái, xx Thái và xxx Thái

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bây giờ ra đường thì bất kể tỉnh nào cũng phải cẩn thận. Vi phạm thì phải chịu phạt không thể vì bất kể lý do gì? Bác vi phạm mà lại kêu oan thì em cũng chịu thua! Bác vượt 5km/h chứ không thể nói lố 1km/h được? Bác nên yêu cầu kiểm tra hình ảnh ngay trên thiết bị nghiệp vụ, tốc độ trên camera hành trình chỉ để tham khảo chứ không phải là bằng chứng chứng minh mình không vi phạm?

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Âu cũng là do các bác tài nhà mình canh sát tốc độ tối đa quá. Ngẫm thử đi!

• Like
Reactions: nttanmam