Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Cẩn thận với túi thơm, tinh dầu treo xe ô tô

Dùng tinh dầu treo xe ô tô, máy khuếch tán tinh dầu khử mùi ô tô đang trở thành xu hướng. Tuy nhiên, Anh Chị Em nên cảnh giác về việc treo túi thơm (chai thuỷ tinh ) gần họng gió nghen. Hic

Không biết hóa chất hay do tinh dầu mà nó đã đốt mặt dưỡng

Cẩn thận với túi thơm, tinh dầu treo xe ô tô

Hoá chất đã đốt cháy cái mặt dưỡng. Kinh.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/12/19
526
1.459
93
40
Chia buồn cùng bác chủ, xe hư còn sửa được chứ mang bệnh thì càng mệt thêm.
Em ko tin chất lượng túi thơm, thẻ thơm, nước hoa xe nào cả.
Em chỉ chơi lá dứa, cà phê thôi . Cơ mà bạn em ai cũng nói mùi lá dưa y như xe bán chè dù em cảm giác dễ chịu thiệt.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Em chỉ chơi lá dứa, cà phê thôi . Cơ mà bạn em ai cũng nói mùi lá dưa y như xe bán chè dù em cảm giác dễ chịu thiệt.

Em cũng tởn mấy loại mùi hoá chất này.
Thường thì em hay sịt bằng dầu thơm của bà cả, lần này thấy lazada sale nên thử nghiệm. Ai dè tệ thiệt.
Giờ em phải lùng sục tìm kiếm cái mặt dưỡng mới. Cơ mà có chổ hét gần cả triệu.
Oải tập 2.

• Like
Reactions: npt and tenxo
Hạng D
14/8/11
4.163
87.897
113
Mấy loại tạo mùi thơm cho xe hơi bằng hóa chất đều ít nhiều gây hại cho sức khỏe.
Riêng m6. Thì không dùng bất cứ loại mùi nào trên xe hơi ( kể cả mùi cây cỏ tự nhiên hay mùi nước hoa xịn mắc tiền ). Quan điểm của m6. Là xe sạch khô, thoáng, mát và ... không mùi !!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/10/13
426
4.554
93
Mấy loại tạo mùi thơm cho xe hơi bằng hóa chất đều ít nhiều gây hại cho sức khỏe.
Riêng m6. Thì không dùng bất cứ loại mùi nào trên xe hơi ( kể cả mùi cây cỏ tự nhiên hay mùi nước hoa xịn mắc tiền ). Quan điểm của m6. Là xe sạch khô, thoáng, mát và ... không mùi !!
Mình cũng vậy, có điều kiện thì thêm cái máy lọc không khí là quá ổn

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.163
87.897
113
Mình cũng vậy, có điều kiện thì thêm cái máy lọc không khí là quá ổn
Tôi chưa kiểm tra và tìm hiểu xem cái máy lọc nào tốt và phú hợp cho xe hơi nhất nên tạm thời vẫn dùng túi lọc than hoạt tính. Thấy cũng rất tốt !!

• Like
Reactions: Meo Hip
Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
chắc Bác bỏ nhiều quá ah. hi.
Em lâu lâu bỏ, nó thoảng mùi thôi ah. Chứ về bản chất mùi thì tùy người ưng, người không ưng.
Để xe sạch thì Em thường làm:
  • không dùng cây thông thơm, túi thơm, nước bông, tinh dầu...; kg hút thuốc.
  • khi đi rửa xe, nếu lau trong xe thì bảo đừng có xịt nước thơm.
  • hạn chế ăn trên xe, ăn xong thì kiếm chỗ thoáng khí, ít bụi... lấy gió ngoài cho bay mùi đồ ăn. Về vệ sinh đồ ăn rơi vãi.
  • lâu lâu bỏ 10k lá dứa 5 ngày rồi bỏ, lấy mùi thoảng thoảng thôi.
  • không dùng cái thảm rối, vì nó đọng bụi, dính nước khi đi mưa rất môi, mùi mốc.