Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Cách đây 5 năm, em chở bà xã đi chụp hình cưới ở Bình Quới. Em đang lấy đà lênn cầu thí một chú chạy 2 bánh tư lề bên kia đường, chạy song song với xe em, băng nhanh qua đường đâm vào xe em cái ầm. Chú ấy không bị gì nên thản nhiên chạy tiếp, xui cho em là cái gác chân (không có cao su) của chú ấy đâm vào lốp xe sau bên tài của xe em làm lủng bánh xe. Báo hại em phải để nguyên bộ đồ vía (đi thuê để chụp hình) chỉ cởi được cái áo vest xuống thay bánh xe và tốn tiền thay cái lốp mới.
Chạy xe ngoài đường bây giờ phải, vừa chạy vừa canh chứng 10 phương 8 hướng căng thẳng thần kinh quá. Có Bác nào bị giống em chưa?

Hạng B2
25/9/07
263
3
0
RE: Cẩn thận với xe 2 bánh băng qua đường từ bên trái

Bác ơi chuyện thường ngày ở huyện mà thôi

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Trích đoạn: suv75

Cách đây 5 năm, em chở bà xã đi chụp hình cưới ở Bình Quới. Em đang lấy đà lênn cầu thí một chú chạy 2 bánh tư lề bên kia đường, chạy song song với xe em, băng nhanh qua đường đâm vào xe em cái ầm. Chú ấy không bị gì nên thản nhiên chạy tiếp, xui cho em là cái gác chân (không có cao su) của chú ấy đâm vào lốp xe sau bên tài của xe em làm lủng bánh xe. Báo hại em phải để nguyên bộ đồ vía (đi thuê để chụp hình) chỉ cởi được cái áo vest xuống thay bánh xe và tốn tiền thay cái lốp mới.
Chạy xe ngoài đường bây giờ phải, vừa chạy vừa canh chứng 10 phương 8 hướng căng thẳng thần kinh quá. Có Bác nào bị giống em chưa?

5 năm trở lại đây bác có bị lần nào không ? :D

12/10/07
2.646
10.496
113

Bác bị thằng 2B í đâm lủng bánh rồi thản nhiên chạy tiếp nên thù nó tới 5năm bi giờ mí khạc được ra à, tội ngịp bác.
Còn em mới bị đây này. Vì em rất cưng bà vợ 2 già nên không bao giờ chạy wá nhanh thế mà một lần em gặp chuyện này. Đèn xanh, em quẹo phải từ đường Nam Kỳ KN qua Lê Lợi. Bất thình lình một con chân dài rơi từ trên trời xuống (nó từ đường Nguyễn trung Trực chạy ra cắt ngang đường rồi ... thắng lại ngay đầu xe em) Em đạp hết cả sức mà không kịp, xe lết đi mấy mét rồi ịn vào xe nó. Nó không bị gì, xe nó chỉ nghiêng đi 45độ nhưng riêng em ngực bị ép vào vô lăng, mũi xe bị trầy sơn do gác chân của nó đâm vào. Nếu chân nó không dài thì em đã ... Các bác chú ý bọn 2B chạy từ Nguyễn Trung Trực ra Lê Lợi nhá.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

Bác ơi , bác ôm cua quẹo trong nội ô mà thắng lết bánh đến mấy mét thì kinh lắm đấy nhé

Hạng F
14/9/04
9.900
26.963
113
Q3

Nói chung ở hcm là 2b chạy tán lạn xạ, may nhờ rủi chịu chứ sao
ráng chạy đúng luật có gì mình đỡ tí[&:]
Em ấn tượng nhất là Nha trang, tối muớn xe 2B đi vòng vòng chơi,mà ý thức người dân thật kinh ngạc, hầu như chẳng ai vuợt đèn đỏ cả[:-]

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
64

Ô ... thật thế hả bác cò? E ...oải dân Nha Trang, Đà Nẳng với Đà Lạt lém về cái vụ chạy xe 2B nì, tá lả âm binh trên đường, hầu như đối với họ khái niệm lane là hầu như không có.

Nhưng nếu thật như bác cò nói thì ... nể phục dân Nha Trang thật.

Cũng xấu hổ cho dân TP HCM. Tuy 0 phải là tất cả mọi người, nhưng ở bất cứ ngã 4 nào 0 có xxx, thì cũng có ít nhất 1-2 thằng (phải gọi bằng thằng, dù có là lớn tuổi hay là Tiến sĩ cũng thế thôi) cố chen lên (có khi lấn hẳn sang tuyến bên trái - chiều ngược lại) để vượt đèn đỏ cho bằng được để ... lấy le hay sao á. Hay nó mắc đi toilette quá mà 0 thể chậm 1 phút chờ đèn đỏ chăng?[:'(][:'(][:'(]

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Trích đoạn: ThichMAZ

Ô ... thật thế hả bác cò? E ...oải dân Nha Trang, Đà Nẳng với Đà Lạt lém về cái vụ chạy xe 2B nì, tá lả âm binh trên đường, hầu như đối với họ khái niệm lane là hầu như không có.

Nhưng nếu thật như bác cò nói thì ... nể phục dân Nha Trang thật.

Cũng xấu hổ cho dân TP HCM. Tuy 0 phải là tất cả mọi người, nhưng ở bất cứ ngã 4 nào 0 có xxx, thì cũng có ít nhất 1-2 thằng (phải gọi bằng thằng, dù có là lớn tuổi hay là Tiến sĩ cũng thế thôi) cố chen lên (có khi lấn hẳn sang tuyến bên trái - chiều ngược lại) để vượt đèn đỏ cho bằng được để ... lấy le hay sao á. Hay nó mắc đi toilette quá mà 0 thể chậm 1 phút chờ đèn đỏ chăng?[:'(][:'(][:'(]
Em là dân Đà Nẵng nề bác Maz nhưng em chạy rất đàng hoàng, lane đúng của em là em chạy chứ em chả lấn bố nào mà cũng chả nhường cho bố nào lấn em. Mười bố lấn em thì hết năm bố bị tuýt vì vượt bên trái.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Hôm kia em đi làm về sớm đúng giờ tan học, các cháu cấp 3 - mười mấy tuổi mặc đồng phục cứ dàn hàng ngang xe đạp vừa đi vừa đùa ngay mũi xe mình như ko. Mãi ko vượt được em đành đi sau - ko hiểu bây giờ ở trường học có dạy LUẬT GIAO THÔNG ko nhỉ mà lại vô ý thức thế ?????

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: thanhpx

Mười bố lấn em thì hết năm bố bị tuýt vì vượt bên trái.

Bác nhầm hay sao nhỉ - thế ở Đà Nẵng thì cho vượt bên nào, chả nhẽ lại vượt bên phải ????????[8|][8|][8|]