Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
hocap có việc phải ra Dà nẵng 2 ngày theo chương trình được mời đi bà nà ( thứ 7 .chủ nhật ) tự thưởng thêm 2 ngày tự do nghiên cứu Đà nẵng để tối thứ 3 bay lại vào SG
Lâu lắm rồi chỉ đi qua DN thôi nên xin hỏi các bác
-Khách sạn nào ( 4, 5 sao đang khuyến mãi mà gần sân bay không , nhờ các bác cho thông tin và giá cả hocap đặt đêm 19 và đêm 20 21 .tháng 07
Điểm du lịch nào đẹp .
- Quán ăn nào ngon , thuận tiện , dễ đi ( Ngày trước hocap được bạn dẫn vào hẻm ăn bún mít với mắm cái ( mắm nêm ) ngon quá . mà quên mất đường )
Định mua ít đặc sản đà nẵng làm quà thì là gì các bác ..

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em mới đi ĐN mấy hôm trước, nhà em khoái món Mì Quảng ở đường Hải Phòng, cũng trên đường đó có tré bà Đệ (một dạng như nem chua).
Bác đi cáp treo Bà nà làm vài tấm ảnh em nghía với chứ lúc đó nhà em ko tới nơi này.

Hạng B1
2/12/08
56
2
0
55
Đà Nẵng
Ngoài đặc sản là tré thì có Chả bò: số 4 Hoàng Diệu, nếu bác đặt trước và dặn mang về ăn ngay thì họ sẽ làm ngon lắm (ít phụ gia hơn).
Các lọai mắm có ở chợ Hàn (quầy dì Cẩn), họ đóng gói đảm bảo cho mình mang lên máy bay được.
Ăn bún mít với mắm cái đường Nguyễn Thị Minh Khai (đoạn giữa đường Quang Trung và đường Ba Đình)
KS 4,5 sao gần sân bay nhất chỉ có Hoàng Anh Gia Lai.
2 ngày tự thưởng thì nên ở 1,5 ngày tại resort Tiên Sa (Sơn Trà), vừa tắm biển, câu cá, ngắm thiên nhiên. 0,5 ngày còn lại off với anh em OSMT (ăn thì ở trên rồi, còn đây gọi là uống).

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Ở Đà nẵng KS nào cũng gần sân bay cả, vì sân bay nằm ngay trong thành phố, và đường xá chưa bao giờ kẹt xe cả nên bác chọn KS nào cũng được... Bác nên chọn KS gần biển để chiều tắm biển cho vui

Điểm du lịch thì ngoài Bà nà ra bác có thể đi: Hội An, Mỹ sơn
Đặc sản thì bác vào Chợ Hàn, tùy bác chọn

Chúc bác có những ngày vui tại Đà nẵng,
TB: Hiện đang giữa mùa hè, trời rất nóng, không biết bác có quen không ?

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
Hẻm đó là hẻm Hoàng Diệu, gần Ngã 3 Hoàng Văn Thụ Hoàng Diệu, em nhớ mại mại thế, vợ cả em cũng thích ăn chỗ này. Còn không thì một chỗ nữa đó là ở đường Lê Duẩn, số mấy e cũng quên rồi, nhưng gần ngã 3 Cai Lang, đi vô hẻm 1 chút. Tuyệt cú mèo...

Bún mắm thịt quay ở Trần kế Xương cũng tuyệt bác ơi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
tommyle nói:
Em mới đi ĐN mấy hôm trước, nhà em khoái món Mì Quảng ở đường Hải Phòng, cũng trên đường đó có tré bà Đệ (một dạng như nem chua).
Bác đi cáp treo Bà nà làm vài tấm ảnh em nghía với chứ lúc đó nhà em ko tới nơi này.

Mì Quảng ở Đà nẵng em thấy không có loại nào đặc trưng cả, mỗi quán mỗi kiểu mì quảng khác nhau (mà cũng không giống mì quảng ở Quảng Nam). Nên thích ở đâu thì ăn ờ đó.

Mì quảng thì em hay ăn ở đây: Mì bà Ngân: 108 Đống đa,
bà Vị : 166 Lê Đình Dương
thêm 1 quán mì tả pí lù ở ngay ngã 3 Lê Hồng Phong và Nguyễn Chí Thanh.

30/7/08
1.200
7
38
Bác nhớ ghé qua "Trần - Đặc sản Đà thành" nhé. Tụi em vừa ăn ở đó mấy tuần trước. Quán Trần nổi tiếng với món Bánh tráng cuốn thịt heo đó bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Cảm ơn các bác giúp đỡ , mình lưu hết rồi .. sẽ tìm hiểu.
4 năm rồi không ra Đà Nẵng , nơi Mình có tình cảm rất đặc biệt ..,lần này mình đi công tác có 1 ngày nhưng tự cho phép mình ở thêm trước và sau 1 ngày để đi tìm hiểu về Dà nẵng chứ không lớt phớt như những lần ghé qua trước đó .
Đà nẵng có dịch vụ cho thuê ôto tự lái không các bác .

Hạng D
16/3/09
3.296
52.064
113
www.tet.com
chị muốn ăn hải sản thì hỏi người ta quán Bà Thôi,(em không nhớ tên đường)
Đặc sản đà nẵng thì có tré Bà Đệ (món này nhậu hết ý) địa chỉ :77 hải phòng. 05112210365

Status
Không mở trả lời sau này.