Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
Chào các bác hội MIT, em cần đưa một em G đi khám tổng quát ( khu vực từ Thủ Dầu Một BD về đến BThanh) . Các bác chỉ giúp em địa điểm nào tin cậy ạh. Nếu có hãng của MIT càng tốt. Trước e thấy ở THĐ có mà hình như giờ dẹp mất rồi.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
14/11/10
243
751
123
vũng tàu
Re:Cần tìm bệnh viện khám MIT.

thanh_VLXD nói:
Anh Chiến Gara H26 ah,lam rất Ok
qá chuẩn em cũng đừng làm ở đây rồi. Nhưng chưa gặp bác tuấn chỉ qua điện thoại, rồi có người đưa xe ra sửa.

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50

Cám ơn các bác tư vấn. E chuẩn bị tham gia hội MIT với các bác đây.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Phần bảo dưỡng của gara h26 không ok.
Làm không có bài bản, danh mục bảo dưỡng gì hết. Khách bảo làm gì thì làm đó, gặp khách gà mờ như em thì xe toi là chắc.
Lần trước em đem con mazda đến bảo dưỡng, bác Tùng tiếp rất niềm nở, em cũng đinh ninh bác ấy từ mít ra thí quy trình sẽ chặt chẽ. Thay lọc, nhớt rồi kiểm tra bó thắng xong là....hết. em nhắc châm nước bình thì lính mới tháo ra coi, mẹ ơi nước cạn gần hết, gặp bà cả em đi là xong cái bình rồi. Rồi lại nhắc tiếp châm nước rửa kính...đén đay thì em hết kiến thức rồi nên khong biết còn phải nhắc gì nữa không. Đem xe về mà không vui tí nào. Chẳng nhẽ đem cái xe cỏ vào chính hãng bảo dưỡng sao? Kiếm cái gara chuyên nghiệp khó quá. Hay tại bảo dưỡng ít tiền nên gara họ không mặn mà?

Hạng B2
4/3/13
185
20
18
Tp.HCM

vovinam nói:
Phần bảo dưỡng của gara h26 không ok.
Làm không có bài bản, danh mục bảo dưỡng gì hết. Khách bảo làm gì thì làm đó, gặp khách gà mờ như em thì xe toi là chắc.
Lần trước em đem con mazda đến bảo dưỡng, bác Tùng tiếp rất niềm nở, em cũng đinh ninh bác ấy từ mít ra thí quy trình sẽ chặt chẽ. Thay lọc, nhớt rồi kiểm tra bó thắng xong là....hết. em nhắc châm nước bình thì lính mới tháo ra coi, mẹ ơi nước cạn gần hết, gặp bà cả em đi là xong cái bình rồi. Rồi lại nhắc tiếp châm nước rửa kính...đén đay thì em hết kiến thức rồi nên khong biết còn phải nhắc gì nữa không. Đem xe về mà không vui tí nào. Chẳng nhẽ đem cái xe cỏ vào chính hãng bảo dưỡng sao? Kiếm cái gara chuyên nghiệp khó quá. Hay tại bảo dưỡng ít tiền nên gara họ không mặn mà?
Bác Auto_Chien tiếp thu ý kiến của bác Vovinam kìa :)

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

Tốt nhất vào Garage chính hãng lấy cái báo giá + bảo dưỡng những gì
Sau đó đưa tờ giấy cho Tùng H26 .............kêu làm giống vậy, ten ten ten

@Chủ Thớt: Bác ra MIT ở SÓng Thần là tiện nhất

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Lúc trước em cũng có đi con Mazda Premacy vào Hãng bảo dưỡng thì có ra cái đinh gì đâu? cũng gà thấy mồ, em lôi cái lịch bảo dưỡng theo Catalogue ra thì nó ậm ờ làm cho qua việc, ghét nên em đem lên Gara Tam Tiến của bác sĩ thì cũng hỏi xem xe làm gì? cũng chả có lịch:D sau đó từ từ em lôi ra hết nào kiểm tra cái này làm cái kia thì làm rất ok. Nói chung cũng nhờ học lóm các bác trên OS rồi hỏi han thêm bác si mà biết tổng quát xe mình cần bão dưỡng gì theo km, theo thời gian
Nói vui vậy thôi chứ bác Chiến bác Tùng ơi treo lịch bảo dưỡng theo km lên ngay cửa Gara cho anh em dể biết ạ

@vovinam: cái bình acquy nước bác chịu khó kiểm tra nếu hết nước cứ châm nước tinh khiết vào phà phà bác ơi. Trước giờ em toàn dùng bình nước và cứ nước tinh khiết mà châm, chẳng sao cả