Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Hiện nay, con Lacer Gala 2.0 nhà em đang bị mát cái clock cửa auto : Bình thường thì em chỉ cần clock hoặc mở cửa chính thì các cửa phụ sẽ mở hoặc đóng theo nhưng bây giờ thì không được nữa....các clock cửa phụ không thể clock auto được nữa ( hoặc khi được khi không , để an toàn em phải clock bằng tay ở bên trong từng cửa phụ )
.... Các Bác chỉ giúp em chỗ sữa chữa với ah ( địa chỉ hay số điện thoại của nơi sữa....). Xin chân thành cảm ơn Các Bác

Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
cái này thì theo em nghĩ là nó bị ten chân linh kiện trong hộp khiển auto lock rồi nên các cửa phụ nó không nhận được tín hiệu lock/unlock trên cửa chính. bác cần tìm ra nó rồi "tắm xăng" mạch điện cho em nó cho sạch sẽ rồi hàn chì lại sẽ ổn thôi chứ linh kiện thì ít khi bị chết lắm

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Ở Cty em có cái bình xịt tẩy rửa mạch điện, bác có cần em mang cho bác mượn
xịt vào là các chân hàn chì sáng bóng lên như mới ngay, mạch in ngả màu mà cũng xanh rì luôn

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
chiều nay xách qua cho anh mượn đi lâm ơi,hay tính tiền luôn đi chứ ba cái đồ tiêu hao này mà mượn chắc trả lại còn........................cái bình không quá :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
B_O_S_S nói:
Ở Cty em có cái bình xịt tẩy rửa mạch điện, bác có cần em mang cho bác mượn
xịt vào là các chân hàn chì sáng bóng lên như mới ngay, mạch in ngả màu mà cũng xanh rì luôn
Thanks Bác Lâm nhiều nhưng cái lock cửa của em hình như đang bị lỗi do câu dây chứ ko phải do bị dơ vì em mở ra cắm vào thử rồi nhưng ko có tác dụng

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
CHIEUCUONG nói:
bác đem qua em coi cho
mấy hôm trước em đi chợ lớn có việc nên ghé Anh Phương - điện tử làm luôn cho tiện , nhưng hình như nó bị cắt dây hay đấu dây lộn gì đó nên nó mát tùm lung .....em ở chỗ Anh Phương từ 15h - 20h mà chưa hoàn thiện nữa , Anh Phương nói bữa nào ghé sớm để Anh chỉnh lại cho nó về zin luôn chứ bây giờ mạch điện nối luôn tung nên nó sữ dụng chưa hoàn thiện , chưa sử dụng hết các chức năng .....nhưng em cũng đã rất hài lòng vì hiện nay bấm remote đã khoá & mở được 4 cửa rồi ....để vài bữa nữa ghé Anh Phương chỉnh lại thêm các chức năng lock tự động khi chạy + unlock khi kéo thắng tay.......là xong

bữa nào em cũng sẽ ghé Bác Cường chỉnh lại giúp em 3 cái đồng hồ độ trên xe ( đồng hồ tương tự trên chiếc Pre của Bác ) .....