Tập Lái
6/1/15
9
15
3
39
Tình hình mới sắm attrage, âm thanh cũng ổn nhưng do quen nghe tai nghe xịn nên chưa hài lòng lắm về âm thanh của e nó. nhờ các bác tư vấn độ âm thanh cho em nó. Mình đã 30t nên ko thích nhạc sàn bể lồng ngực, thích âm trong trẻo. Rổ rá như thế nào và làm ở đâu luôn nhé.

• Like
Reactions: HP Stereo
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Bác vô hội Mitsu hoi Bác Vũ (Under) nha, 0908888191.
@undertaker

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Tình hình mới sắm attrage, âm thanh cũng ổn nhưng do quen nghe tai nghe xịn nên chưa hài lòng lắm về âm thanh của e nó. nhờ các bác tư vấn độ âm thanh cho em nó. Mình đã 30t nên ko thích nhạc sàn bể lồng ngực, thích âm trong trẻo. Rổ rá như thế nào và làm ở đâu luôn nhé.

Nhớ chơi audio processor và 01 bộ loa main thật cao cấp nhé bác!

Tập Lái
6/1/15
9
15
3
39
thật cao cấp thì mình ko dám chơi vì xe mỗi tuần đi đúng 1 lần nên đầu tư nhiều hơi phí. Nhờ bác tư vấn dùm giá bao nhieu báo mình luôn nhé.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
thật cao cấp thì mình ko dám chơi vì xe mỗi tuần đi đúng 1 lần nên đầu tư nhiều hơi phí. Nhờ bác tư vấn dùm giá bao nhieu báo mình luôn nhé.
Vậy bác chỉ cần 01 ampli + 01 bộ loa component nghe hay tí là đc.
Giá 01 bộ loa Hertz + amp Pioneer + cách âm + phụ kiện 17tr đó bác.

Hạng B2
30/10/13
265
297
63
Bác đã thử chỉnh âm thanh lại chưa? cái đầu jvc theo xe cho phép chỉnh khá nhiều thử đó, bác xem thử video ở dưới đây
https://www.youtube.com/watch?v=UvLJlcM3Oqg
Em đã thử và chỉnh được âm thanhtheo gu của e rồi, ko cần thay thế gì.
Sau khi thử mà bác vẫn ko ưng ý thì hãy độ :p

• Like
Reactions: HP Stereo
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Bác đã thử chỉnh âm thanh lại chưa? cái đầu jvc theo xe cho phép chỉnh khá nhiều thử đó, bác xem thử video ở dưới đây
https://www.youtube.com/watch?v=UvLJlcM3Oqg
Em đã thử và chỉnh được âm thanhtheo gu của e rồi, ko cần thay thế gì.
Sau khi thử mà bác vẫn ko ưng ý thì hãy độ :p
Loa theo xe là loa thương mại, khoảng vài $ một cái thôi bác à, tào lao lắm bác, Nhất là các dòng xe Nhật nữa.

Tập Lái
6/1/15
9
15
3
39
Vậy bác chỉ cần 01 ampli + 01 bộ loa component nghe hay tí là đc.
Giá 01 bộ loa Hertz + amp Pioneer + cách âm + phụ kiện 17tr đó bác.
e định không làm cách âm thì ổn không bác, tại e nghe nói cách âm làm ù tai. Cái nữa xe e gồm 4 loa, nếu thay 01 cặp (02 cái) thì hình như không ổn cho lắm.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Cách âm cho loa thì ko liên quan đề chuyện bị ù, mà có cách âm chống ồn nguyên xe thì cũng ko ù đâu bác ( em đã làm vài trăm chiếc, và đều có lớp hút âm chống ù).
Nguyên lý là càng ít loa thì càng hay đó bác!

• Like
Reactions: lakfvn