Tập Lái
31/7/12
9
18
3
Dear các Bác,

Tình hình là hồi 2018 bà chị em có mua một lô đất, diện tích khoảng 5 x 20 ~ 103 m2, vị trí là ở Phước Tân, Biên Hòa, Đồng Nai (gần bệnh viện lao phổi) với giá 270tr. Tuy nhiên vì cũng là lần đầu tiên đi mua đất, cộng thêm ông "bồ cũ" hồi đó "dụ" nên mua trúng lô ngay dưới đường dây điện cao thế (các bác đừng ném đá, nói chung là hồi đó ngu rồi các bác ạ).

Hiện tại gia đình em đang có nhu cầu cần bán gấp, em có nhờ các bác môi giới rao nhưng người thì lắc đầu, người thì nói giảm giá nhưng cũng ít có khách chịu mua (vì không xây nhà được).

Nhờ các bác tư vấn giúp em làm cách nào (rao bán như thế nào? gửi môi giới nào? hay hạ giá ra sao?....) để bán được lô đất này ạ. Vì thật sự bây giờ gia đình đang rất cần tiền, mà lại kẹt như vậy :(

Em cám ơn các bác nhiều!

• Like
Reactions: lamnk
Hạng B1
28/1/20
51
65
18
30
đất dưới đường cao thế ko thể xây nhà cao tầng đường vì có khả năng phóng điện đặc biệt là lúc mưa dông

• Wow
Reactions: AstonmartinDBS
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Bó tay bác ạ, đất lớn thì còn tùy hình dáng đất mà mất cả khúc. Tùy chỗ nó còn dựa theo vị trí tung ra bán kính 15-35m nữa. Coi như vứt đó đợi thời gian thôi, nếu bên bác sợ lỗ nhiều thì bắt đầu bán bằng giá 2/3 thị trường ở đó xem thế rồi tính tiếp...

• Sad
Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Dear các Bác,

Tình hình là hồi 2018 bà chị em có mua một lô đất, diện tích khoảng 5 x 20 ~ 103 m2, vị trí là ở Phước Tân, Biên Hòa, Đồng Nai (gần bệnh viện lao phổi) với giá 270tr. Tuy nhiên vì cũng là lần đầu tiên đi mua đất, cộng thêm ông "bồ cũ" hồi đó "dụ" nên mua trúng lô ngay dưới đường dây điện cao thế (các bác đừng ném đá, nói chung là hồi đó ngu rồi các bác ạ).

Hiện tại gia đình em đang có nhu cầu cần bán gấp, em có nhờ các bác môi giới rao nhưng người thì lắc đầu, người thì nói giảm giá nhưng cũng ít có khách chịu mua (vì không xây nhà được).

Nhờ các bác tư vấn giúp em làm cách nào (rao bán như thế nào? gửi môi giới nào? hay hạ giá ra sao?....) để bán được lô đất này ạ. Vì thật sự bây giờ gia đình đang rất cần tiền, mà lại kẹt như vậy :(

Em cám ơn các bác nhiều!
Dear các Bác,

Em cám ơn các bác nhiều!
Bác xem ntn, xây đc nhưng phải đảm bảo hành lang AT lưới điện, khả năng ko xây cao đc; xem nằm trong HL ntn mới nói đc bác

• Sad
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đã từng mém dính kèo này... may là lần cuối đi xem nhìn lên mới thấy đường điện cao thế. Dính mấy cái này muốn xây phải xin phép tá lả hết. Giờ chỉ có xem phương án làm kho cho thuê, hoặc cho thuê mặt bằng quán nhậu đc ko rồi nhân với 60 tháng (tầm 5 năm) để xem giá đó có người chịu ko.

• Sad
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Chia buồn với bác. Em cũng dính một cú. Thậm chí đất còn mắc hơn của bác, tới 450tr. Chỉ vì tin lời con bạn thân khen thằng sale đó uy tín lắm. Tới giờ vẫn chửi thằng đó như chó. Đất này chỉ có thể gửi lại chính sale đó bán, chứ mang ra cò ngoài tụi nó chạy ngay vì sợ giới thiệu cho khách khách chê là mất uy tín không làm ăn tiếp dc nữa. Hoặc bác có thể nhờ mấy nhà dân cạnh lô đất giới thiệu giùm rồi chia hoa hồng cho họ.

• Sad
Tập Lái
14/8/17
22
14
3
Hồ Chí Minh
hic chia buồn cùng bác và bà chị, đợt rồi vụ này còn lên cả báo và tivi bác ạ. Nhiều ng bị thu hồi đất ko đền bù hoặc rất ít, nên chắc cũng khó có người chịu mua :(

• Sad
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Dear các Bác,

Em cám ơn các bác nhiều!
Miếng nay mà rộng thì có khi lại hot đó bác, hiện nay đang có trend đầu tư lô đất trồng farm nhưng mục đích chính để đầu tư hệ thống điện mặt trời solar farm 1mw trở lại, càng gần điện cao thế càng tốt.

• Like
Reactions: Thông chích heo