Tập Lái
11/12/15
12
254
48
Chào các bác,
Khoảng 2-3 tháng nữa em định cho thuê dài hạn nguyên căn nhà ở Phú Nhuận (cách Nguyễn Văn Trỗi ~100m). Diện tích 3,6*15, 2 lầu + 2 sân thượng trước sau, 3 phòng ngủ. Hẻm cụt 4,5m, yên tĩnh, xe tải vô thoải mái vì chỉ cách đường 20m. Xe hạng A có thể vô nhà nhưng không để trong nhà được vì không thiết kế gara.
Lần đầu không có kinh nghiệm, nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em giá thuê khoảng bao nhiêu, nên cho thuê ở hay cho thuê làm văn phòng và cần chú ý những gì khi làm hợp đồng cho thuê.
Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Như bác nào chỉ đấy. Rao rẻ đi, thấy có nhiều người gọi thì báo hết, nâng giá lên :)

Nếu là thuê phòng em nghĩ Max là 10 triệu (không biết hiện trạng nhà, phòng thế nào)

• Like
Reactions: ChelseaFC
Tập Lái
11/12/15
12
254
48
Như bác nào chỉ đấy. Rao rẻ đi, thấy có nhiều người gọi thì báo hết, nâng giá lên :)

Nếu là thuê phòng em nghĩ Max là 10 triệu (không biết hiện trạng nhà, phòng thế nào)
Em muốn cho thuê nguyên căn thôi, cho thuê từng phòng mệt lắm mà nhà em đang ở cũng không thiết kế để cho thuê từng phòng.

8tr/tháng được ko bác? Em quan tâm :))
Dạ 8tr/tháng thì không được bác ơi, không đủ tiền sửa nhà sau này.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Vậy đối tượng của bác thu hẹp lại đáng kể rồi :)

Ở, văn phòng => Phải chờ lâu
Gia đình => Quá 8 triệu em nghĩ hơi đắt

Cho thuê thì bác cũng phải chấp nhận hao mòn...nhà rồi. Còn đúng đối tượng thì phải chờ thôi :)

Em muốn cho thuê nguyên căn thôi, cho thuê từng phòng mệt lắm mà nhà em đang ở cũng không thiết kế để cho thuê từng phòng.

Dạ 8tr/tháng thì không được bác ơi, không đủ tiền sửa nhà sau này.

• Like
Reactions: koonjang and windvu
Tập Lái
11/12/15
12
254
48

Cho thuê thì bác cũng phải chấp nhận hao mòn...nhà rồi. Còn đúng đối tượng thì phải chờ thôi :)
Cảm ơn bác. Em cũng xác định là phải chờ.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.200
113
Giờ mô hình building giá rẻ cho DN thuê đang cạnh tranh mạnh với cho thuê nhà nguyên căn kiểu này. Thấy rao có 10 USD/m2 bao trọn gói điện nước, bảo vệ, vệ sinh mà xét về độ tiện dụng, sang trọng thì hơn hẳn

• Like
Reactions: shocnau
Hạng D
29/11/06
2.951
38.053
113
53
Nhà mình 3x10, hẻm 2 chiếc wave qua đc, 1 trệt+2 lầu, CMT8 Q10, cho thuê 8tr, 3wc, tầng trên thông suốt + wc, tầng giữa 1 PN + wc, dưới trệt chỉ bếp + đậu xe

Toàn sinh viên thuê thôi
Bác cứ rao 12tr, rồi cho họ trả 11 là đẹp,
Còn nếu 8.5tr, nhắn số tk e cọc luôn :)

• Like
Reactions: windvu