Tập Lái
6/7/18
5
4
1
33
Cần tư vấn chọn xe cho nữ mới có bằng lái và chưa có kinh nghiệm sử dụng xe

Chào các bác. Hiện tại vợ em mới thi xong bằng lái ô tô. Vợ chồng em cũng đang dự tính mua một con xe cho cả 2 vợ chồng cùng đi. Vợ chồng em đang hướng tới 1 con xe vừa có thể đi làm trong nội thành vừa có thể đi chơi. Đang phân quá nhờ các bác tư vấn giúp em một con xe hợp lý. Ngân sách dự chi của vợ chồng em là 300tr đổ lại.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Ái chà cái này khó à: 1. Với ngân sách v/c bác có chỉ có thể mua xe cũ nếu không vay thêm. Nếu đi thành phố luồn lách dễ dàng thì hạng A, nhưng đi chơi thì nên mua hạng B cho rộng tí. 2. Phụ nữ lái xe vô cùng nguy hiểm (mới có bằng còn nguy hiểm hơn), bạn có thấy các vụ TN gần đây chưa hầu hết chị em gây ra... Nếu bạn đã lái cừ rồi thì nên cho vợ chạy từ từ cho quen đã.
Theo mình thì nếu hai v/c bạn có thu nhập ổn định thì nên vay thêm mua con hạng B cho rộng rãi, xe mới lăn bánh khoảng trên dưới 500tr tùy thương hiệu (Suzuki Ciaz, Mitsubishi Attrage, ...)

Tập Lái
15/9/17
13
0
1
38
300 triệu ở Việt Nam khá nhiều dòng xe cho gia đình bác lựa chọn nhé. KIA Moring, Toyota Wigo, Hyundai i10 đang được xem là những ứng Cử viên sáng giá cho phân khúc under 300tr nhé bác.

Tập Lái
15/9/17
10
1
5
33
Thanks bác, em chọn tiêu chí an toàn, dễ sử dụng tiết kiệm xăng thôi, quan trọng chính sách hậu mãi tốt dễ bảo trì bảo dưỡng

Tập Lái
19/9/17
14
0
1
33
Bác nào trải nghiệm nhiều dòng KIA morning, Huyndai i10 hay Toyota Wigo chưa, cho em xin ít cảm nhận để em tự tin xuống tiền

Tập Lái
30/9/17
12
0
1
37
Em đã từng một thời như Bác cũng phân vân giữa Huyndai i10 và KIA morning qua trải nghiệm thực tế thì em thấy KIA morning có nhiều option ngon hơn Huyndai i10 như: đèn pha có thấu kính, mâm morning cũng to hơn mâm xe của i10.

Tập Lái
16/9/17
9
0
1
38
Hyundai i10 em mới nghe nói lỗi bu lông ốc vít gì đó. Thôi cứ KIA "buổi sáng" cho lành bác ạ

Tập Lái
19/9/17
10
0
1
36
Em khuyên nếu vợ bác còn trẻ thì cứ Morning mà triển cho em. Rẻ đẹp thời trang quan trọng là nhiều màu sắc cho chị em lựa chọn.