Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Không thể khuyên bác được vì không biết hoàn cảnh, bối cảnh và các điều kiện khác của bác. Nhưng nếu là em, em tự tin về tài chính của mình thì em mua Gen G80 - nó quá đẹp và đẳng cấp, vừa mới ra mắt đáng để trải nghiệm những gì mà chưa ai ở Vietnam từng có. Đồng thời em cũng hiểu rõ về xe Hàn, đặc biệt là bản nội địa. Nó luôn kín mít về options mà những mẫu xe ở phân khúc cao hơn, giá tiền đắt hơn gấp vài lần cũng chưa chắc đã được trang bị. Chất xe thì từ xe phổ thông của Hyundai đã được khẳng định, khung gầm rất chắc chắn, cảm giác lái tốt. Về động cơ thì cũng chưa từng thấy ai chê động cơ của Hyundai mà đặc biệt động cơ dầu của họ còn được ngưỡng mộ rộng rãi. Nhưng điểm lớn nhất đáng để mua nhất ở con xe này vẫn là đẳng cấp thiết kế và vật liệu nội - ngoại thất, nó standout hẳn so với các mẫu xe khác lẫn các mẫu xe từng có của hãng.

Còn mặt khác, nếu em không quá tự tin về tài chính của mình, mua xe còn phải cố thêm, hoặc không quá coi trọng cái xe, không đam mê xe cộ lắm, em chọn Merc là giải pháp an toàn, đầu óc bớt đi sự thích thú, quan tâm tới cái xe thì đầu óc đó có thêm sự tập trung cho những việc quan trọng khác.

mình cũng nghĩ như bạn. Gọi là đẳng cấp sang chảnh thì Merc S, Series 7, A8. Còn dòng trung, biết chắc chắn nó ngon, lạ, tiện nghi là chơi thôi, mà kiểu gì cũng là trang bị nhiều hơn, giá rẻ hơn, đặc biệt nếu ở Hàn Q thì bảo dưỡng Merc là đắt thôi rồi.

• Like
Reactions: hvmp
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
nếu đã sở hữu C300 thì nên lên BIM 5S (nghe đâu sắp có bản LCI) chứ lên E300 làm gì cụ? còn G80 thì ở VN có bán đâu!(mà thấy ava của cụ có logo BMW nên chắc cụ đã có sự lựa chọn rầu???)

có thể bạn ấy đang ở HQ. Ở Việt Nam! Nếu máy 2.5T mà giá rê hơn E300 tầm 400-500 mà options miên man chơi được.

• Like
Reactions: hvmp
Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Tạo 1 acc clone ra khối ông tưởng nó mua thật. Nhìn là biết nó thích câu view rồi

Quá chuẩn, câu view - câu like....bày vẽ này nọ.
Mấy topic tào lao không có content gì cả, up một clip gì gì lên rồi bình loạn có được nội dung gì đâu??

• Love
  • Wow
Reactions: NEWDRIVER and hvmp
Tập Lái
15/5/20
22
5
3
28
Hôm nay lúc 11:18

• Hy vọng chủ thớt hỏi thật lòng, chứ không phải là sale của Genesis/Huyndai. Chứ Genesis sao so với Mer được!
    nếu đã sở hữu C300 thì nên lên BIM 5S (nghe đâu sắp có bản LCI) chứ lên E300 làm gì cụ? còn G80 thì ở VN có bán đâu!(mà thấy ava của cụ có logo BMW nên chắc cụ đã có sự lựa chọn rầu???)

• \
  • avatar đó là chiếc 320 e chạy năm 2011 bác ơi

Tập Lái
15/5/20
22
5
3
28
Quá chuẩn, câu view - câu like....bày vẽ này nọ.
Mấy topic tào lao không có content gì cả, up một clip gì gì lên rồi bình loạn có được nội dung gì đâu??
sorry bạn mình tham gia diễn đàn 2006 bạn hỏi thành viên kỳ cựu ai cũng đều biết mình, do lâu ko vào nên ko vào nick củ được nên đổi nick thôi bạn nhé. thân

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
thục sự G 80 đẹp ., và option thuyết phục, chờ xuất hiện thị trường việt