Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Nếu 3 em đấy thì em chọn CRV.

1. CX5 thì nhiều tính năng, phổ biến nên rất lợi thế. Tuy nhiên, trong 3 xe thì xe này chật nhất, hàng ghế thứ 2 ngồi đường dài khó chịu nhất cho vợ con, hàng ghế 2 CX5 rất đứng, đi đường dài ngồi sau cực kỳ khó chịu. Cho nên mua CX5 thì coi như là xe 2+3 thôi. Cho nên xe này phù hợp với lớp trẻ yêu thể thao, thích "nước sơn"... người mua cx5 thường thích chăm sóc, độ đẽo, đèn đóm...(khác hẳn người chọn crv thường ko làm gì, hoặc nâng cấp, độ đẽo rất ít). Chính vì thế nó rất phù hợp với thị hiếu đa số người Việt mua xe lần đầu hoặc xe thứ 2. Người mua xe thứ 3-n rất ít khi chọn CX5.

2. Tucson hàng nhập, đi êm ái, chỗ ngồi thoải mái và cách âm trong 3 năm đầu (10 vạn đầu tiên) là tốt nhất trong cả 3 xe. Options cũng đủ dùng. Tuy nhiên, xe Hàn nói gì thì nói, chỉ nên đi trong 5 năm đầu (hoặc 10 vạn km đầu tiên). Còn sau đó thì nội ngoại thất trông xấu & bệ rạc lắm. Hệ thống khung gầm cũng ko còn "nhịp nhàng, khăng khít như trước nữa. Chính thế, chơi ko cần nghĩ suy thì chọn Tucson ok. Chán ta bán. Chính thế đối tượng mua xe này là những người có tiền, nghĩ thoáng & cá tính, có chính kiến rõ ràng.

3. CRV thì hài hòa, điểm trừ là cách âm không tốt, lưng gù dáng xấu, không có bản Awd hay cầu sau vac máy thế hệ cũ. Còn lại thì CRV ăn đứt CX5 & Tucson về độ bền bỉ của nội thất & khung gầm (bền lâu hơn). Chỗ ngồi hàng ghế 2 thoải mái, dễ chịu hơn CX5 nhiều và tương đương với Tucson (nhưng ồn hơn Tucson). Quab trọng nhất là CRV ăn đứt Tucson và CX5 về thương hiệu. Chẳng phải tự nhiên mà CRV luôn xếp #1 trên thế giới (và ở Mỹ) về xe hạng CUV (xét tất cả các tiêu chí). Và em nó (cũng như hai cậu em Civic và Accord), cả ba anh em luôn nằm trong top 10 xe con bán chạy nhất tại Mỹ hàng tháng. Tucson và CX5 chưa bao giờ xuất hiện trong bảng này. Những người chọn CRV là thực dụng, thực tế, điềm đạm, người trung niên, già hoặc trẻ tuổi nhưng suy nghĩ già nua. Người chọn Honda cũng thường có nhiều kinh nghiệm xe cộ trước đó. Và họ không hoặc rất ít độ xe như mazda.
Bác nhận xét tương đối chuẩn, trong 3 em này thì CR-V vẫn ổn nhất, tuy nhiên, nhận xét về Tucson theo tôi là chưa hợp lý, luận điểm về xe Hàn chỉ đi tốt trong vài năm đầu chỉ là ấn tượng rơi rớt từ thời trước và từ dàn xe Hàn rẻ tiền như Morning, i10, Nubira, Daewoo, Cruze ..... xe Hàn trung cấp hiện nay như Tucson, Sonata, SantaFe .... bền bỉ không khác gì xe Nhật, Mỹ, thậm chí xe Hàn nhập khẩu chất lượng còn hơn đứt xe Nhật lắp ráp tại VN, lý do chính là do dây chuyền hàn khung gầm robot tự động hoàn toàn cho chất lượng khác hẳn khung gầm hàn bằng tay, đó cũng chính là lý do khiến Tucson có độ êm ái hơn hẳn CX5 và CR-V.

Hạng B2
18/9/07
150
181
43
Emmới mua Tucson còng chưa kịp lấy biển nữa ? Sao đọc thấy nhiều người chê Tucson quá vậy nhỉ ?
Nếu lăn tăn thì bán đổi CRV với CX5 thôi bác, kakaka.

Hạng B2
17/5/17
235
47
28
32
Nếu lăn tăn thì bán đổi CRV với CX5 thôi bác, kakaka.
bác chơi ác quá :)) vừa mua chưa bấm biển mà bác bảo đổi xe.
Phân tích thì các bác trên đã phân tích đủ tình đủ lý cả rồi nên chỉ ké câu nếu bác nào có nhu cầu về CRV hoặc lái thử em nó cứ alo em: 0905 969 200 - Hưng - Honda Phước Thành - 63 Võ Văn Kiệt, Phường An Lạc, Quận Bình Tân nhé các bác :3

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Tucson: Hàng nhập nên chắc chắn hơn 2 em lắp ráp kia. Ngoại thất cứng cáp, mạnh mẽ. Tuy nhiên nội thất xấu nhất trong 3 em. Hơn nữa hiện chỉ có bản 2.0 nên vẫn thua Cx5 và Crv về khoản này.
Cx5: Ngoại thất trẻ trung, chuộng với dân việt nam với kiểu dáng này. Nội thất theo em cũng đẹp nhất trong 3 xe. Trang bị nhiều option nhất
Cr-V: Ngoại thất mạnh mẽ trừ 1 điểm hơi gù phía đuôi xe. nội thất cũng mạnh mẽ không kém nhưng em thấy CrV phù hợp với tuổi trung niên.
- Nếu ngân sách chỉ tầm 1ty1 bác có thể mua đc Tucson 2.0. Cx5 2.5 AWD và Crv 2.0.
- Em chưa đc đi Tucson nên không nhận xét về cảm giác lái của tucson. Em chỉ so sánh giữa Cx5 và Crv.
- Cảm giác lái thì Cx5 tốt nhất. Crv máy bốc, tuy nhiên nếu so 2.0 với Cx5 2.5 thì CrV thua xa. Nếu mua 2.0 thì nên mua cx5 2.5awd. Còn nếu ngân sách lên đc Crv 2.4 thì mua Crv. Tuy nhiên CRV đang rục rịch giảm giá để đẩy bản cũ nhập bản mới về. Bằng chứng là vừa rồi Crv đã lên đứng thứ 10 top xe bán chạy. Nếu lấy Crv thì em nghĩ bác nên đợi bản mới về, bản mới cải tiến nhiều đặc biệt là đã đc 7 chỗ dạng 5+2. Mắc công lấy về bản mới ra sẽ tiếc.
Em khuyên bác với ngân sách hiện giờ nên mua Cx5 2.5 AWD

Chúc bác sớm có quyết định ưng ý
Cx5 giá giảm mỗi ngày. Mua tức chết. Haizzz

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Sao ko quất Nissan X-trail nhỉ, mới đầu nhìn xấu nhưng càng nhìn càng đẹp
X-Trail/Rouge đang top 1 doanh số Global luôn (#1 CUV và #1 cả GLOBAL nói chung).
Chắc bọn Âu Mẽo ko ngu mà mua X-Trail nhiều thế nếu nó dỏm, làm con 2.5 SV vừa 2 cầu vừa có camera 360 (ko thằng nào có trong phân khúc)

Còn bắt buộc chọn trong 3 em thì nếu ko đặt nặng cái AWD thì lụm CRV hoặc tucson đều tốt. CR-V thì chả có gì bàn (ngoài việc Honda VN cắt cút cách âm hơi nhiều), Tucson thì ok, nội thất ok, chả có gì chê (ngoài việc ko có AWD/4WD).
CX-5 ngồi phía sau chật & khó chịu hơn anh CR-V nhiều.

Hạng C
6/3/11
828
576
93
theo em bác nên chờ CRV mới về
1. nhu cầu 5+2 thì xúc 5+2
2. 5+2 về các mẫu 5 chỗ cũ sx đầu năm 2017 sẽ giảm sát ván

kiểu gì cũng lợi hơn
tuy nhiên nếu bác cần xe gấp thì xúc crv thôi

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Mềnh hổng chê trình độ lắp ráp của xứ ta nhưng mềnh nghĩ chất lượng lắp ráp xứ người có lẽ tốt hơn nên nếu cho chọn trong 3 con trên thì mềnh chơi Tucson.:)

Tập Lái
25/4/16
19
8
3
42
Em đang đi Tucson 2016, em theo dõi chi phí vận hành khá kỹ và cập nhật cho các bác mấy số liệu ăn uống của em Tucson thế này:
Avg km/L : 8
Avg cost/km: 2.334đ

(90% em chạy trong thành phố)