Tập Lái
1/9/20
44
52
18
30
Hé lô các anh chị,
Em là người khiếm thính (nghe kém), năng lực đều bình thường. Do em sắp chiếc xe hơi 4 chỗ nên em đang muốn tìm chỗ có thể nhận người khiếm thính học lái xe hạng B1 hoặc B2. Hoặc học lái bên ngoài trung tâm có kèm người dày kinh nghiệm hướng dẫn cũng được ạ.
Mong các anh chị tư vấn giúp em nhé ạ.
Xin cảm ơn nhiều!!

Chào bạn, mình đang công tác tại trung tâm sát hạch Hóc Môn. Điều đầu tiên là bạn phải đi khám sức khỏe lái xe và nói ra tình trạng của mình để được bác sỹ chỉ định hạng học lái xe. Bạn có thể tới văn phòng đại diện bên mình số 02 Phan Đình Giót, P.02 , Tân Bình.Tp.HCM để đăng ký.

• Like
Reactions: herodai9x
Tập Lái
1/9/20
44
52
18
30
Chào bạn, mình đang công tác tại trung tâm sát hạch Hóc Môn. Điều đầu tiên là bạn phải đi khám sức khỏe lái xe và nói ra tình trạng của mình để được bác sỹ chỉ định hạng học lái xe. Bạn có thể tới văn phòng đại diện bên mình số 02 Phan Đình Giót, P.02 , Tân Bình.Tp.HCM để đăng ký.
Dạ em sẽ lưu ý & sẽ đi khám sk, cảm ơn anh ạ!

Dạ em sẽ lưu ý & sẽ đi khám sk, cảm ơn anh ạ!
"Theo Thông tư 24 thì không cho phép những trường hợp sau đây được học, lấy bằng, điều khiển xe hạng B1: Người rối loạn tâm thần cấp đã chữa khỏi hoàn toàn nhưng chưa đủ sáu tháng; rối loạn tâm thần mạn tính không điều khiển được hành vi; chóng mặt do các nguyên nhân bệnh lý; thị lực nhìn xa hai mắt dưới 5/10; không nghe được âm thanh trong vòng bán kính 4 m; rối loạn nhận biết ba màu cơ bản: đỏ, vàng, xanh lá cây; suy tim độ III trở lên; các bệnh, tật gây khó thở." Hy vọng bạn đủ điều kiện thi GPLX

• Like
Reactions: herodai9x
Tập Lái
1/9/20
44
52
18
30
"Theo Thông tư 24 thì không cho phép những trường hợp sau đây được học, lấy bằng, điều khiển xe hạng B1: Người rối loạn tâm thần cấp đã chữa khỏi hoàn toàn nhưng chưa đủ sáu tháng; rối loạn tâm thần mạn tính không điều khiển được hành vi; chóng mặt do các nguyên nhân bệnh lý; thị lực nhìn xa hai mắt dưới 5/10; không nghe được âm thanh trong vòng bán kính 4 m; rối loạn nhận biết ba màu cơ bản: đỏ, vàng, xanh lá cây; suy tim độ III trở lên; các bệnh, tật gây khó thở." Hy vọng bạn đủ điều kiện thi GPLX
Àh tai em nghe kém nhưng có đeo máy trợ thính cũng nghe rõ hơn ạ. Cảm ơn anh trích luật cho em ạ!

• Like
Reactions: Dạy lái xe
Hạng B1
29/7/20
69
175
33
40
Chỗ này thì sao mấy anh nhỉ? Thấy đang giảm 50% quá thơm, lại là của bên GTVT mà trang web thấy ít thông tin quá!