Tập Lái
18/10/18
30
6
8
40
Mình mới lấy bằng đầu tháng 3, định lễ giỗ tổ làm 1 chuyến Vũng Tàu nhờ các bro tư vấn cung đường cũng như thời gian đi và về với ah. Nếu có các điểm ăn chơi nữa càng tốt :)

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
chắc bác ở SG?

đi VT là dễ nhất rồi có gì đâu mà phải lo lắng hả bác? cứ đi cao tốc tới giữa thì chui ra rồi thẳng hướng VT mà phi... lúc nào bác thích thì lên xe đạp ào cái tới, chơi bời tắm rửa ăn uống chán chê lên xe đạp ào cái về, không phải lên kế hoạch làm chi cho cực...

8h tối ăn cơm xong hứng lên hai vợ chồng em chạy ra VT nghịch nước tí, chán leo lên bờ ăn uống tẹo rồi lại chạy về, tới SG là 2h sáng... lâu lâu làm tí ngẫu hứng cho đời nó tươi bác ạ...

Tập Lái
18/10/18
30
6
8
40
Từ SG thì đi đường nào đến Bình Châu vậy bạn, mình chưa đi lần nào nên không rành đường nữa.

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
2019 rồi xài google maps đi bác ơi, em còn chẳng biết Bình Châu nó ở chỗ nào...

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
cũng sẽ có trường hợp google chỉ sai, lần đầu tiên chạy nam-bắc-nam em bị thằng google cho ăn đòn rồi, 18km đi hết 2h, cản trước cản sau dính mấy phát (nó chỉ vào đường đang làm, toàn đá hộc)

nhưng mà sau nghĩ lại là do mình ngu chứ không trách thằng google hết được, cắm đầu vào ngửi thấy mùi không thơm là phải té ngược lại ngay, sẽ có đường khác, cố đấm ăn xôi xôi không thấy đâu mà ăn đấm đau thấy mẹ...

anyway, bác cứ theo thằng google, nhưng phải tỉnh táo dùng cái đầu của mình nữa, nếu nó chỉ đi vào cái đường nhìn có vẻ không thơm thì ngược lại ngay, cứ theo đường lớn mà đi, kết hợp biển báo, hỏi người dân này nọ nữa nếu bối rối quá...

em chạy bắc nam mấy lần, ghé ngang ghé dọc ăn chơi la cà chán chê phụ thuộc hoàn toàn vào google + biển báo + hỏi CSGT hoặc dân...

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Sợ google nó chỉ sai :D
Chỉ sợ địa điểm sai, vì trùng tên nhưng ở 2 tỉnh khác nhau...Ở miền Tây tìm huyện Châu Thành mà k biết tỉnh nào thì....
Chứ đường thì nó luôn chỉ 2-3 lựa chọn mà..

Hạng B2
19/12/14
227
132
43
SG-VT là dễ nhất, bác cứ phi cao tốc xong rẽ QL51 đi. Bình Châu thì tới Bà Rịa, theo anh Gù là xong. SG-VT chỉ cần chú ý khi qua giao lộ vì nhiều KCN
SG-VT chỉ cần bác lưu ý 2 làn ô tô là tốc độ khác nhau. Làn trong (sát con lươn) cao hơn làn giữa 10km/h. Và bác chú ý gần đến giao lộ đèn xanh đỏ chú ý đi thẳng đừng dừng xe làn trong vì đó là làn rẽ trái.
Ngày lễ bác nhớ chú ý rời VT sớm chứ đợi trưa rời VT thì về tới cao tốc lại nối đuôi nhua như trong SG.
Chúc bác có chuyến đi vui

Tập Lái
18/10/18
30
6
8
40
Xin đa tạ, Mới lấy bằng 1 tháng, chưa đi cao tốc lần nào không biết có dể đi không bác.