Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Có nên mua chung cư tại Tp.Thủ Đức?

Tập Lái
15/12/22
10
14
3
Có nên mua chung cư tại Tp.Thủ Đức?

Em cần mua nhà chung cư để ở, tài chính ~ 2 tỷ. Các anh/chị tư vấn giúp em nên mua căn hộ nào gần khu vực chân cầu thủ thiêm 1 và 2 với ạ. Em tìm dự án bán kính 10km đến quận 1. Có hàng nào vừa gần trung tâm vừa có giá tốt không ạ . Em có quan tâm căn sky9 và Sun Avanue Quận 2 nhưng lại ngại xe công và không rõ pháp lý về dự án này :(. Anh em nào có thông tin về các dự án này chia sẻ cho em nhé, em xin cảm ơn!​

*Ảnh minh họa

Thành phố Thủ Đức là khu vực có cơ sở hạ tầng phát triển. Nổi bật là các tuyến đường Xa lộ Hà Nội, Mai Chí Thọ, Nguyễn Duy Trinh, Lương Định Của, cao tốc TP HCM - Long Thành - Dầu Giây, hầm Thủ Thiêm kết nối từ khu Đông sang khu Tây, tuyến Metro đang dần được hình thành, cùng với các tuyến đường vành đai,... Do đó, các dự án trong khu vực thành phố Thủ Đức luôn được các nhà đầu tư quan tâm.

Mod cập nhật ý kiến từ các thành viên:

Ý kiến cá nhân mình thì 2 tỏi hiện tại thì bạn có thể gửi ngân hàng, một tháng đc 12-15tr gì đấy, thuê ở gần đấy đi làm cho tiện, tiết kiệm thời gian để làm thêm việc khác. Giá chung cư tầm đó mình nghĩ rất khó tăng trong năm tới, tranh thủ giờ cày cuốc thêm tiền để có thêm nhiều lựa chọn hơn

sky 9 tệ lắm thủ thiêm garden ổn hơn, hay về ricca dính tí đoạn xecont mà pháp lý có sổ rồi lại yên tĩnh mới mẻ

Homyland 2 nhé bạn, nhà chị mình ở Homyland 2, giao thông tiện, xung quanh nhiều trường học, chợ mà chất lượng nhà khỏi chê. Sky9 thì nó cũng ổn, tránh xe cont thì đi đường nội bộ, qua lối Ehome rồi vòng Đỗ Xuân Hợp, cũng tiện chứ k đến nỗi nào, có điều đà trần xấu, trần thấp và chất lượng công trình không bằng bên kia, ưu điểm là giá tốt hơn, hồ bơi tiện ích có đủ, free. Homyland 2 bạn phải trả tiền nếu muốn dùng hồ bơi nhé.

Chân cầu Thủ Thiêm đâu ra Sky 9, Sun giá 2 tỉ bao giờ

LaAstoria nhé

BQL chán lắm, hầm xe thì bẩn + bụi, sáng đi làm đợi thang máy mệt mỏi. Sổ sách thì đợi tới tết Công Gô.
Tuy nhiên : được cái là giá rẻ, mấy căn có lửng rộng rải ở cũng thoáng.

Ủng hộ, bên LaAstoria thiết kế hợp lý.

Giờ chung cư giá 2 Tỷ ít lắm bác ơi!
Tham khảo dòng Opal của Đất Xanh đi, mé Phạm Văn Đồng đi lại cũng thuận tiện lắm!

=>>> Các bác có thông tin dự án ở khu vực thành phố Thủ Đức hãy chia sẻ để mọi người cùng tham khảo nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/12/22
91
241
33
Ý kiến cá nhân mình thì 2 tỏi hiện tại thì bạn có thể gửi ngân hàng, một tháng đc 12-15tr gì đấy, thuê ở gần đấy đi làm cho tiện, tiết kiệm thời gian để làm thêm việc khác. Giá chung cư tầm đó mình nghĩ rất khó tăng trong năm tới, tranh thủ giờ cày cuốc thêm tiền để có thêm nhiều lựa chọn hơn

Tập Lái
15/12/22
10
14
3
dạ so sánh giữa Homyland 2 và sky 9 thì nên mua nào ạ

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Dạ em cần mua nhà chung cư để ở, tài chính ~ 2 tỷ. Các anh/chị tư vấn giúp em nên mua căn hộ nào gần khu vực chân cầu thủ thiêm (bình thạnh) với ạ.
Em có quan tâm căn sky9 nhưng lại ngại xe công :(.
Sky 9 xe công đoạn nào ?