Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Xe Đức như gái showbiz, hotgirl. Xe Nhật/Hàn như gái nhà lành thôn nữ.
Hotgirl nó có cái hay của hotgirl, thôn nữ có cái hay của thôn nữ. Bác nào thích gu nào thì quất gu đó thôi.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Khổ cho bác chủ giống em lúc đi mua xe! 500tr ở Việt Nam giờ mua thì không có con xe nào ngon hết! Chán phèo! Ngậm ngùi đi tìm xe cũ, nhìn mã đẹp nhưng nội thất chắc nát bét! Gái 2 con khác với gái chưa có con nào nếu có xuất xứ rõ ràng! Hehe!
Xe cũ thì nên nhớ một điều xe hư mới bán! Xe đi dc làm ăn dc thì không bán! Còn muốn lên đời thì sau 1 năm đã lên rồi! Nên túm cái váy là không nua xe cũ! Mỗi lần sửa xe mất 1-2 ngày không có xe đi! Nhứt cái đầu!
mà 500tr xe mới cũng không ra hồn! BUỒN!
thế là ngậm ngùi đi nhờ anh bank cho mượn ít tiền để mua xe mới ngon đi vậy! Tháng trả cho anh bank ít đồng tiền lãi! Có xe đi rồi tính tiếp. Hehe
Dậy chắc mấy con xe lướt mới đi vài tháng chạy chưa tới 3000 km chắc đã hư :D "Xe đi làm ăn được k bán" suy nghĩ của dân quơ VN =)) Đi chiếc Camry hoài đến khi làm ăn 1 tháng thu nhập hơn 5 tỉ chắc vẫn đi Camry mãi nhỉ, đầy ông đại gia nếu đã k còn thích thì họ bán chiếc xe từ thuở mới mua lần đầu cái 1 để tiếp nhận với công nghệ mới của thế giới ha chứ giữ nó lại chi, chơi phong thủy hả?
Lên đời mà 1 năm lên 1 lần thì người đó cũng thuộc cái dạng gì chứ k phải dân mua gia đình sử dụng hen, họ có máu chơi xe trong đó nữa :)
Mua thử 1 con xe mới đập thùng mà bị lỗi coi để ở hãng mấy ngày, topic trên này thiếu gì vụ xe mua chính hãng gặp rắc rối đưa nhau ra thưa kiện kìa "chú ếch". Xe cũ người ta còn mua đầy ra vì nó có nhiều sự lựa chọn hơn so với xe mới.
Còn vụ xe mới hay xe cũ ở VN hả chỉ gom lại 2 chữ "hên xui", mua chiếc Mazda3 đập thùng coi tỉ lệ "cá vàng" bao nhiêu so với mua 1 con Civic cũ có thể bị đâm đụng/thủy kích hay chỉ đổ xăng và chạy :rolleyes:

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
Mua xe cũ quan trọng nhất là biết rỏ tiểu sử. Xe một chủ lại là người quen còn phân vân gì nữa, cưới ngay kẽo mất Cái gì cũng có giá của nó, thích thì mua! Mọi ý kiến phân tích đều vô nghĩa... .

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
37
Đã chơi BMW rồi còn lo mất giá mua Toyota cho khoẻ bác ơi
Bác đoán đúng rồi đó từ khi chia tay BMW thì toàn xài Toyota không à,chiếc mới nhất là Toyota Camry 2.5Q đời 2016, chạy ok và việc bảo hành sữa chữa tốt lắm...không có gì phải chê cả...

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Lấy Civic là hợp lý rồi. Nhưng con nào mà cứ rẻ hơn thị trường thì cứ quất hết bác ạ :)

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Mua xe cũ quan trọng nhất là biết rỏ tiểu sử. Xe một chủ lại là người quen còn phân vân gì nữa, cưới ngay kẽo mất Cái gì cũng có giá của nó, thích thì mua! Mọi ý kiến phân tích đều vô nghĩa... .
Vẫn chưa chuẩn, một chủ mà chủ chạy phá, k biết chăm, k hiểu về xe, mang ra gara bị chọc ngoáy độ chế thêm (mà cũng k biết) thì con xe đó chưa hẳn đã ngon

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: giocuonbuibay
Hạng C
22/2/12
890
545
93
Mua xe cũ chuẩn nhất là phải có kinh nghiệm về xe, phải có duyên với em nó. Tiểu sử không làm em nó ngon lành dễ bảo.

• Like
Reactions: 325iE46
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Khổ cho bác chủ giống em lúc đi mua xe! 500tr ở Việt Nam giờ mua thì không có con xe nào ngon hết! Chán phèo! Ngậm ngùi đi tìm xe cũ, nhìn mã đẹp nhưng nội thất chắc nát bét! Gái 2 con khác với gái chưa có con nào nếu có xuất xứ rõ ràng! Hehe!
Xe cũ thì nên nhớ một điều xe hư mới bán! Xe đi dc làm ăn dc thì không bán! Còn muốn lên đời thì sau 1 năm đã lên rồi! Nên túm cái váy là không nua xe cũ! Mỗi lần sửa xe mất 1-2 ngày không có xe đi! Nhứt cái đầu!
mà 500tr xe mới cũng không ra hồn! BUỒN!
thế là ngậm ngùi đi nhờ anh bank cho mượn ít tiền để mua xe mới ngon đi vậy! Tháng trả cho anh bank ít đồng tiền lãi! Có xe đi rồi tính tiếp. Hehe

Bác chủ quan quá khi nói vậy!
Em hiện đang có 8 xe, trong đó có 2 mua mới, 6 con sau em đều mua cũ sau khi phát hiện mua xe cũ khá thú vị. Nên cái tư duy của bác quá chủ quan kiểu chụp mũ. Còn bác muốn mua xe cũ mà đẹp, ngon thì em dắt bác đi!

Hạng B1
15/2/12
73
4
8
Bác chủ quan quá khi nói vậy!
Em hiện đang có 8 xe, trong đó có 2 mua mới, 6 con sau em đều mua cũ sau khi phát hiện mua xe cũ khá thú vị. Nên cái tư duy của bác quá chủ quan kiểu chụp mũ. Còn bác muốn mua xe cũ mà đẹp, ngon thì em dắt bác đi!
e muốn mua xe cũ mà ngon nè bác ^^ đang ấp ủ em E90