Tập Lái
1/8/15
2
0
1
44
Em dự định mua Chevrolet cruze vào đầu tháng 9, mong các bác cho ý kiến về dòng xe này: Độ ổn định của xe, có hay bị hỏng vặt không? Nên mua bản LS hay LTZ, và chế độ sau bán hàng của Hãng có tôt không? Em thấy có vẻ nhiều người phàn nàn. Nên mua ở đại lý nào?

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Tùy bác thôi, không có xe nào hoàn hảo cả, ngay cả Toyota cũng vậy, nên nếu cảm thấy ok thì mua thôi, nếu so cùng phân khúc, giá thì được đó, nếu không sợ xăng cộ đi LTZ cho sướng, mình thì co LS thôi, nói chung là xe depart hơi lì, nhưng có trớn tí thì thấy đầm, cách âm tương đối ok, có điều, giảm xóc (phuộc) thì không êm như Toyota được, đi hơi bị gằn khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc ngang đường, bù lại sẽ đầm trên cao tốc, mình chạy thử ở >140km/h, chưa tới 150km/h, xe không bị chao nghiêng. Còn máy móc thì nghe mọi người phán hay hỏng vặt, nhưng chưa biết sao vì mới đi được 5000km. Nhưng em có thằng bạn thân mua Spark số sàn về Long An sử dụng, vì công việc, mỗi ngày thường đi tầm 150-200km (không phải taxi), đến nay đã 2 năm và oddo 185000km rồi mà chỉ làm đúng các việc là đi bảo dưỡng, thay dầu nhớt, lốp, bạc đạn, gạt mưa và một vài bộ phận cao su + 1 bóng đèn. :3danbanh:. Nếu đã thích thì cứ thử vì phân khúc xe này giá rẻ hơn Altis, Mazda 3 tới vài trăm triệu lận, đủ để bác đại tu nó 4-5 lần trong vòng đời luôn nếu nó có hỏng. Bây giờ phụ tùng Chevrolet bên ngoài cũng khá nhiều rồi, chưa kể mai mốt phụ tùng Hàn Quốc về miễn thuế, tha hồ bác ship đồ xịn về sửa. Em không phải sale nha, đừng ném đá. Phải không bác Hino68

Tập Lái
1/8/15
2
0
1
44
Cảm ơn các bác nha. Em chỉ dùng xe để đi làm hang ngày (tổng 30 km) mà em không biết gì về xe nên hơi ngán mấy vụ hư vặt .Xe Nhật cùng tầm tiền thị thấy vỏ mỏng quá, sợ không an toàn nên em lăn tăn chưa quyết.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Cảm ơn các bác nha. Em chỉ dùng xe để đi làm hang ngày (tổng 30 km) mà em không biết gì về xe nên hơi ngán mấy vụ hư vặt .Xe Nhật cùng tầm tiền thị thấy vỏ mỏng quá, sợ không an toàn nên em lăn tăn chưa quyết.
Nhà mình cũng còn chiếc Zace 2005, chạy được cỡ 130.000km, nói chung cũng chỉ thay bình và vỏ, lốp xe, bóng đèn, dầu nhớt, dây curoa lặt vặt thôi. Xe xài kỹ, nhưng sau ngần ấy năm thấy nó cũng hơi ồn ào, không êm như xe mới được, máy nhỏ cõng xác nặng nên depart cũng lỳ y như con Cruze LS vậy. Nhưng do xe cao chạy cao tốc không đằm bằng con Cruze được, cảm giác nó bồng bềnh tý, chắc tại xe cũ rồi. Mình không chê hãng nào hết, Toyota có ưu thế riêng của nó về máy móc, các chi tiết sử dụng được sản xuất tương đối kỹ nên cũng ok, còn GM mang danh tốn xăng vì máy nhỏ cõng xác nặng, với lại tiêu chí sản xuất cũng không giống Toyota được, mỗi người một thế mạnh. Bác cứ chạy thử Cruze đi, bán thì sẽ lỗ hơn Toyota nhưng tính về kinh tế thì vẫn rẻ hơn Toyota đó. Có thể tham khảo trên diễn đàn, nhưng thông tin chính xác và thật lòng chia sẻ thì không nhiều, phải thử mới biết chính xác, nhiều người chưa chạy, chưa mua sẽ chưa biết. Trừ các anh tài xế chuyên nghiệp ra, không được bao nhiêu người có cơ hội chạy thử nhiều dòng xe để đánh giá đâu. Nên cảm nhận của mình vẫn là tốt nhất

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phuongbase
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
Nhà mình cũng còn chiếc Zace 2015, chạy được cỡ 130.000km, nói chung cũng chỉ thay bình và vỏ, lốp xe, bóng đèn, dầu nhớt, dây curoa lặt vặt thôi. Xe xài kỹ, nhưng sau ngần ấy năm thấy nó cũng hơi ồn ào, không êm như xe mới được, máy nhỏ cõng xác nặng nên depart cũng lỳ y như con Cruze LS vậy. Nhưng do xe cao chạy cao tốc không đằm bằng con Cruze được, cảm giác nó bồng bềnh tý, chắc tại xe cũ rồi. Mình không chê hãng nào hết, Toyota có ưu thế riêng của nó về máy móc, các chi tiết sử dụng được sản xuất tương đối kỹ nên cũng ok, còn GM mang danh tốn xăng vì máy nhỏ cõng xác nặng, với lại tiêu chí sản xuất cũng không giống Toyota được, mỗi người một thế mạnh. Bác cứ chạy thử Cruze đi, bán thì sẽ lỗ hơn Toyota nhưng tính về kinh tế thì vẫn rẻ hơn Toyota đó. Có thể tham khảo trên diễn đàn, nhưng thông tin chính xác và thật lòng chia sẻ thì không nhiều, phải thử mới biết chính xác, nhiều người chưa chạy, chưa mua sẽ chưa biết. Trừ các anh tài xế chuyên nghiệp ra, không được bao nhiêu người có cơ hội chạy thử nhiều dòng xe để đánh giá đâu. Nên cảm nhận của mình vẫn là tốt nhất
bạn sửa lại đi kìa, sao lại có zace 2015 mà lại còn chạy dc 130ng km

• Like
Reactions: yeuxemy
Tập Lái
2/12/14
18
9
3
33
Em dự định mua Chevrolet cruze vào đầu tháng 9, mong các bác cho ý kiến về dòng xe này: Độ ổn định của xe, có hay bị hỏng vặt không? Nên mua bản LS hay LTZ, và chế độ sau bán hàng của Hãng có tôt không? Em thấy có vẻ nhiều người phàn nàn. Nên mua ở đại lý nào?
Em chào cụ khongxehoi,
Em là Linh TVBH Đại lý Chevrolet Hà Nội,:-bd
Cụ đang quan tâm đến dòng xe Chevrolet Cruze, xin mời cụ qua Đại lý Chevrolet Hà Nội bên em xem xe, lái thử, em sẽ tư vấn sâu hơn cho cụ về xe Chevrolet Cruze. Hiện tại xe Chevrolet bên em đang có đủ màu có thể giao ngay trong tháng
Cụ quan tâm xin gọi Em Linh TVBH Đại lý Chevrolet Hà Nội: 0983 425 815/ 0943 64 5656 hoặc Cụ inbox SĐT của cụ. Em đảm bảo giá tốt nhất cho cụ Khongxehoi ạ.
Em cảm ơn cụ rất nhiều.;;)

Tập Lái
2/12/14
18
9
3
33
Em gửi cụ khongxehoi ít ảnh xe Cruze để cụ tham khảo ạ.

Attachments