Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Cần tư vấn nơi kiểm tra xe Kia K3 cũ
Lầu đầu tiên, em xin kính chào và gửi lời chúc sức khỏe đến toàn thể Anh/Em Oser.

Em nằm vùng đã lâu, nhưng nay mới tích cóp được 1 khoảng nhỏ. Mong muốn rước vợ 2 để có phương tiện cần đi lại cũng như che nắng che mưa cho vợ cả.

Em đang nhắm con Kia K3 AT2.0 cũ (vừa trong tầm giá) nhưng không biết gara nào để kiểm tra xe hoặc có Anh/Em nào chuyên về dòng K3 này có thể hỗ trợ giúp em được không ạ? (xin được hậu tạ).

Em gà nên mong các bác cứ thoải mái cho em xin ý kiến. Nếu có dòng xe đã qua sử dụng nào tốt tương đương giá tiền, các bác cũng tư vấn em luôn nhé.

Chân thành cám ơn Oser nhiều
;););)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng C
22/4/12
839
668
108
K3 khá là ngon,vỏ dày cách âm tốt.Nghe mọi người nói mang ra hãng check mà ko biết check những hạng mục nào,chi phí,thời gian như thế nào nhỉ?bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho anh em biết với nhé!

Hạng B2
18/5/15
102
825
93
Vào hãng cũng check qua loa xong lấy vài trăm tiền phí.
Muốn kỹ thì mang vào any car, bên đây có dịch vụ kiểm tra xe tât cả các hạn mục, giá cũng cao hơn nhiều tuỳ dòng xe.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
K3 khá là ngon,vỏ dày cách âm tốt.Nghe mọi người nói mang ra hãng check mà ko biết check những hạng mục nào,chi phí,thời gian như thế nào nhỉ?bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho anh em biết với nhé!
Kinh nghiệm xe 2hand mà xe Hèng chỉ có 2 điểm chính:
  1. Mua xe cũ không nên mua xe Hàn,
  2. Nếu muốn mua xe cũ, thì nhìn điều số 1 .
@_@

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Kinh nghiệm xe 2hand mà xe Hèng chỉ có 2 điểm chính:
  1. Mua xe cũ không nên mua xe Hàn,
  2. Nếu muốn mua xe cũ, thì nhìn điều số 1 .
@_@
Mua xe lướt okie, còn chạy nhiều nhiều thì nen cân nhắc

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Thường check hãng kiểm tra đầu tiên đâm đụng ngập nước odo chính xac không, và cac hệ thống cảm biến...
Kinh nghiệm trước khi check hãng bac chủ nên hỏi lich sử bão dưỡng xe đó nha nhiều khi a chủ cũ đi 100k quay còn 40k sau này a chủ cũ muốn bùa cứ vô bão dưỡng hãng lại thì lịch sử sẽ là 40k nhưng hỏi mấy lần kế tiếp thì bão dưỡng 60 70k 80k :D. Với lại xe có đâm đụng ngập nước mà trước đó a chủ cũ không làm hãng đi làm bên ngoài thì hãng cũng khó mà biết được. Vì hãng em thấy họ cũng coi lịch sử bão dưỡng xe đó đã làm gì và làm gì nói lại cho khach nghe thôi. Em từng trải nên ko mua và ko bao giờ đưa vô hãng kiểm tra nữa cũng bị ăn hành vài con riết có kinh nghiệm mua xe cũ bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Nào giờ mới nghe k3 cách âm tốt áh bác