Tập Lái
4/5/11
5
0
0
em muốn tự thay nhớt động cơ chiếc công nông Hilander của mình,,nhưng ko biết nên mua dòng nhớt gì tốt. Xin mấy bác chỉ giúp nên mua loại gì ,và thay nhớt ko thay lọc nhớt thì cần bao nhiêu Lít,và thay lộc nhớt luôn thì cần bao nhiêu Lít.xe em là đời 2008 có tubor..cảm ơn.

thien_nv84 nói:
em muốn tự thay nhớt động cơ chiếc công nông Hilander của mình,,nhưng ko biết nên mua dòng nhớt gì tốt. Xin mấy bác chỉ giúp nên mua loại gì ,và thay nhớt ko thay lọc nhớt thì cần bao nhiêu Lít,và thay lộc nhớt luôn thì cần bao nhiêu Lít.xe em là đời 2008 có tubor..cảm ơn.
Bác có thể thay nhớt như sau :
nhớt máy dùng 4.2-4.5 lit nếu không thay lọc; còn thay lọc thì 5 lít Bác nhé. Nhớt máy dùng loại 50
nhớt cầu Bác dùng loại 140
nhớt hộp số tay thì 90 còn số tự động thì dùng loại 10
Chúc Bác có 1 chiếc xe chạy hoài chỉ thay nhớt với lọc thôi! hi

Tập Lái
14/11/12
16
0
1
Bác mua Top 1 15W-40/CI 4 - CH 4 là ok...Loại can 5 lít, giá 600-650K....

Tập Lái
23/10/12
35
1
0
37
Bình Chánh
isuzu_otoviet nói:
thien_nv84 nói:
Bác có thể thay nhớt như sau :
nhớt máy dùng 4.2-4.5 lit nếu không thay lọc; còn thay lọc thì 5 lít Bác nhé. Nhớt máy dùng loại 50
nhớt cầu Bác dùng loại 140
nhớt hộp số tay thì 90 còn số tự động thì dùng loại 10
Chúc Bác có 1 chiếc xe chạy hoài chỉ thay nhớt với lọc thôi! hi