Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
ko phải muốn phân biệt gì đâu nhưng sao người miền Nam cứ hay kiếm cách lừa lọc nhau mấy cái vặt vãnh này nhỉ. Ngoài Bắc thì dân suy nghĩ bảo thủ tù túng hơn nhưng ít ra trộm cướp thì thẳng tay trộm cướp chứ không có kiểu chơi khăm láu cá như này.
Ai nói bác người miền nam là thủ phạm? Còn nếu muốn phán thì chịu khó search trên mạng từng có hình tổng hợp rất nhiều vụ rải đinh coi thủ phạm miền nào

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Sự việc này xảy ra đã lâu rồi đã có nhiều người cảnh báo. Bây giờ bọn xấu sử dụng lại nên cần cảnh giác.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.346
113
ko phải muốn phân biệt gì đâu nhưng sao người miền Nam cứ hay kiếm cách lừa lọc nhau mấy cái vặt vãnh này nhỉ. Ngoài Bắc thì dân suy nghĩ bảo thủ tù túng hơn nhưng ít ra trộm cướp thì thẳng tay trộm cướp chứ không có kiểu chơi khăm láu cá như này.
Hóng bằng chứng người Nam

Hạng D
3/7/14
2.795
10.651
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tội nặng nhất là chủ của quán cafe này.
Biết rõ tội phạm hành sự mà gián tiếp giúp đỡ.

chỉ cần công an triệu tập bà chủ quán lên là xong.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Vụ rải đinh xuất phát từ miền nào vậy các bác?

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
- Em nghe nhiều về chuyện này nhưng bác chủ ở đây còn hên vì bọn chúng chỉ rút jac cắm ra thôi.
Có trường hợp còn lấy luôn IC gì đó nữa ạ nếu cấu tạo của xe đó dễ lấy.
Và em có nghe 1 trường hợp bọn chúng có máy gì đó phá sóng từ xa để làm hư IC mà không cần chạm vô xe ( vụ này em có nghe nói mà không biết thực hư....)
Chủ yếu là các quán Cafe dọc QL 51 SG-VT